ebana mambo vp mynameis kennedy the remedy as you already know karibu sana kwenye podcast yangu na leo niko na guru wata mtandao uh, sisawita guru uh, ni mtu ambaye anadili na ishu za mtandaoni mambo ya akaunt za mitandaoni wa una kiu chochotenakihitaji mtandaoni amo karibu sana kwenyeya vijanana vijanavitu vingi kuhusiana na wenye jamii kibiashara umone kwenye siasa kwenye burudani laki lakini pia tudiskasi vitu vingi ambayo vinatuhusu vijana lakini especiali kwa sababu unajua hii ni engo yako kabisa nataka tuongelee kuhusiana na mbazo mitandao ya kijamii wanakuja kuziweka kwa, uh, Facebook, utu, kwa pia instagram bidhaa bidhaa kule sio kama bidhaa, alafu mtu au anakutumia whatsapp kuziwekaam unamtumia pesa sa kutumia mitandao ya simu hii ni ya tofauti kidogtueleze kidhni kwamba hivi mambo yanachange kama yana chnalaua ufuatiliaji wamamo ana kwa mwezi juni ulipokuwa umeanza facebook alitangaza ishu yake kwamba nakuja kutengeneza cypocuren ambayo ameita neno jina la libra unapozungumza cu ni kama ni mfumo wa malipo ambao unakuwa unafanyika kwenye mitandao ssahivi ambapo tunafahamu ishu kama za bitcoin unafaham ambapo watu wanaotumia hasa kwenye dakwe, au wanaotaka kufanya malipo ambayo hayapo malipo ni kwamba unajua mtandano unaoua unafanya malipo benki ndo inayokuwa in ya kusimamia una kiasi gani kwenye, kwenye, kwenye akaunti yeah, yakoaf e, unapotaka kutuma kwa mtu kuna taratibu akitaka kutuma kwa mastercard kuna kuna vitu vyake zake zinafanyika lakini hizi coin hizi digital hizi za zawenye mitandao kuna uhuru kama vile mtu anaweza usimjue ni nani anaeza kalipausimjue nmaannaenda wenyealima watu wanapenda kutumia hizi kwa sababu mtu ana uhuru wa kulipa uhuruwakulipayake haifahamiki aau pia faida nyingine ni kwamba hakuna mtu anaezisimamia am h na thamani gani inategemeana na watu walionunua na watu ambao wanazimiliki na, na, na matumizi yake kwenye mzunguko hata unapozungumzia ishu libra kwa facebook invesion moja kubwa sana kwa mwaka huu na imewashutua watu wengi na watu wengi wameanza kuona kwamba ma ana mtazamo mkubwa sana na wambali wa kuibadilisha facebook afukumbuka kwamba ameita Global coin n yani, ni kama nickname ya hiin anataka yani afanye yani kitu kama vile ba fulani so ndo hishu ambayo nadhani imehapeni sana mwezi huu juni ambapo facebook ameona kwamba sasa mi nataka nifanye tosasa hii hishu ina e kubwa kasababu ina kwenye, kwenye, kwenye mfumo wa malipo unaotumika facebook inae kwenye watu wanaofanya bidhaa wanaoweka bidhaa zao faeok watu wanaweza wakaja wakafanya malipo na ina siri kubwa sananaan tunaweza tukavishea kwenye, kwenye, kwenye, kwenye hii podcast tukajaribu kujadili vote kwa pamoja ili kuweza kutoa picha kwamba mambo yako vipi na watu waweze kuolewa hasa wale watumiaji wa facebook wa insagram na sahivi unajua kuna vijana wanaweka prodakti zao wanaziuza wanatangaza kuna mambo mengi yanakuja ni fursa kwao piaunavyoona um, kuna wale watu sasa ndio wenye bidhaa zao na vitu kama hivi sisi inatunufaisha vipi kwa sababu unajua bongobongo tumezoea isienda mtu akutumia kwenye simutigopesa ama sijuni uh, pesa hii krypto kwetu inaingiaji azepesa sasa kabisa unakuwa nayo um, kwa mfano anapoona facebook anapokuwa ametoa krensi yake ni thamani yake yni kama ilivyo ni thamani ambayo watanzania wamekubaliana hiwe ndio tunafanya katika mabadiliko mabadilishano ya, ya fedha kenya wanaya kwao kuna dola kuna nani lakini sasa unapokuja kwenye hizi digital, digital currency unakuta kama libre, facebook yeye alicholenga alicho, alicho, alicho wakati anasema kwamba mi nataka kuweka alikuwa nafikiria kwamba cha kwanza watu waweze kuweka pesa kwenye mita, kwenye, kwenye mitandao ya simu yaani wewe unaweza ukaweka shilingi elfu moja shilingi elfu mbili kwenye yako whatsapp yako kwa na shilingi efu moja au elfu mbili kwanza kuweka si yaani kwenye facebook pia unaweza ukaweka pesa kama unavyoweka kwenye pesa kama kwenye ama account enye yako ile unaoitumia unaweza pia ukaweka pesa kama ukiweka pesa namanisha kwamba utume laima utumeasap siko chini ya facebok kwaiyo y yeah, anacholenga ni kwamba hataa itakuwa na pesani kama mpesa kuna mtu anaza kawa nasali kwenyempesalakini anaelea kwenyelazima mitandao ya simu itaathirika sana kwa sababu kumbuka kwamba asilimia kubwa ya watu wanapenda sana mitandao ya kijamii hasa main tunafikia kwenye kipindi ambacho duniani gentinhii inayokuja kila mtu anal ana, ana, ana, ana, ana, ana kwenye mitandao yake za kingine ni kwamba kuna watu bidhaa mtu bith, pale ambao ieaafnahay ukasemaminakubali kuinunua hii akaaataratiumbaataa tahnauuaaatafauubihaametuma kiasihnaichksau una bihaaweka apa anakubali kwamba nimeipokea anazai akampigia simu akafanya sasa ule mchakato wa kumtumia bidhaa yake kwahiyo ni izi ambayo mtu hana haja ya kukupa namba ya simu hmm. Then, uh, ndo point ya usinaingnapoanzaanza kuja sakumbukaaebk naye anapata tabu ya usiri yeah, so, uh, kwa mbacho nakiona kwa vijanawezetu ni wale ambao watak anafanya hmm. kaz itaongezeka zadsb meuaakanunuauuaaa atee naoshenyake naweza katuma yeah. Yeah. lakini pia kuna ubaya wake kwa sababu aina haja ya kumlipa mtu mpaka akupe namba yake ya simu unaweza ukamlipa mtu kwa sababu tu umesha mwadi aa friend au kwa sababu tu umesha naye amekupa aidi yake umtumie pesa kwao naa kwa mfano ukimtumia mtu namtumia mtu kwenye, una kwenye inagram unamtumia pesa ana haja kukupa namba ya simu sisi wabongotunategemea oh. kwamba akinipa namba ya simu nitaenda kuek hii namba amesajili yeah, nani yeah. lakini, ma, lakini ma ni ubaya ili ni tatizo changamoto kwa sio kila mtu kila mtu a sisitunaziamini sana namba za simutnd kijaieataa wa upande wa chanamotoa yeah. yeah, upand ambao kunafaidakingine sasanapona iwamb aja kuna ile ishu anapozungumza kwafo kama kwenye mpesa eh tuzungumzia kama mpesa benki hizi hmm. let yeah. unajua wanapata sana faida ambapo watu wanapokuwa wameweka pesa kwenye hii mifumo yani unapoweka yeah, efu yeah. moja yako kwenye huu mfumo kwenye e fulanina imelala paleinafanyia <laughs> kazi nyinginehapo so in inampa facebook nafasi ya kwamba atakuwa anashika pesa za watu si umeelewahku tunakuelekea uh, unajuassa kwa dewe ambacho mekiongea naweza kutafsiri kama unajua kwa mfano <laughs> mabenki haya mabenki makubwa manchi ba... mm. mm. Suwaga... wale watu ambao wanashika pesa za watu yeah, ila exactly. kwenye mtandao kwa sababu ni mtandaoni basi basitabakia huo e i ya mtandaoniau anianapo inakuwa ni ngumu na ndio maana ametumia ametumia ni e yani bado kureguletiwa kwake hakupo sana kureguletiwa kwa, kwa hizi krensi za, za kawaida kwahiohiyo ni, ni ishu ambayo kwa facebook kwake wake anaw kwa sababu hataki sana kuingiliwa na authorities mbalimbali ambazo zitaanza mambo mamo lakini tuangalie kwa upande wa washingine mm-hmm. facebook mwaka jana ameshuka kwenye upande wa kampuni zinazoaminika hasa za mitandao ya kijamii zinazoaminika unajua anayeongoza nafasi ya kwanza kutokana na baadhi ya takwimu ambazo nilicheki ni maz okay. katika mitandao yote ambayo ina, mm-hmm. watu wengi wanatumia amazon ina, ina, ina lead kwenye upande wa kuaminika wa na watu hasa mm-hmm. kwa mfano nadhani unafahamu ina historia ndefu ya kuuza vitu amazon inauza vitu vingi nakuna watu, watu wengi wanapenda amazon amazn ebay au awa wengine kwa sababu wanajua amazon ni uhakika bidhaa ikija ikizingua unaweza ukairudisha wala asumbui sasa ishi imekuja ni kwamba ukiangalia kibiashara watu wanaeza kumshawishi kwamba hnajuaaa unaezaaw ukawa na kreni yako mm-hmm. ch kwamba amazo akiwa na ren ni hatari sana kwa facebkwatakosa itgiasaunabidi mtu achukue kituake kwenye pfo yake nomtu akione aii ni uwanja cool. una mzunguko wake Heo, wa mabiza. pesa mabiza kibaonaezaana kaanat wenyeaau akakanao kwenye Facebook na dhani tunapozungumza watu, watu wanaosikiliza nahani wanafahamu kwamba facebook whatsapp na hii e messeneinagram zote ni za mtu mmoja kwa hiyo hata hizi haya ah, mabadiliko yote hapa ni mabadiliko ambayo yanawagusa yana, yana wote uh, yeah. I, uh, <laughs> bana uh, uh, kama kuna cha kumalizia chochote kwenye hizi ambazo zinatambulishwa sasa unajua napenda kuangalia sana kwa upande wetu si vijana unajua vijana ndo asilimia kubwa ambayo tunatumia mtandao mm. ni yani mitandaoni tuliozaga wengi ni vijana mm. sisi ndo mafundi mm. maana usishangae kijana aeza akafungua chuo cha kufundisha watu wazima mambo yahasa na nini hiyo mm. soni kwa sababu sisi tumekuwa yani kizazi hiki nda tumekutana na mabadiliko ya teknolojiatolomekuja teknolojia wakati wa kizazi chetuamba yeah. so, sisi tumeivaa kabisa yeah. so kuna gani ambazotunaza tkazichungulia fursa ganitukazichungulianajuakatunavyozungumzia um, hizi mm-hmm. ca kwanza tuziangalie katika makundi mbalimbali kuna advae ambazo zinawapata yan ambako sisi watumiaji wa kawaida wale wa majumbani tunavozitumia inabidi tuzifikirie tu, tu, tu, tu, tu hmm. na pia hata makampuni taasisi mbalimbali wanauza bidhaa nao pia kuna advantaje ambazo inabidi wazifikirie na pia makampuni mengine yawalet ambayo kesho kesho kutwa watakuja kuwa ompetita au wata kuja kuwa, wow, wa kuwa washindani wa facebook kwa mfano kama tunapoona mpesa lazima atakuja kuwa mshindani wa facebook yeah. sindio kwasabbu hatabaadae yeah. menyewea semami natambulisha ren yangu hey. Hey, uh, uh, sema kwakei itakuwa changamoto kwasababu ya regulthon nake kwakee ni ngum sana kasababu sio mfumo ambao mpesa sio mfumo ambao unakua unafanyika sana kwenye, kwenye kama aacebomdia lazima yeah. mtu awe na intenet sure. ili aweze kuempesamtusiwe na ntnet ukaweza kues ukirudi um, kwenye faida mm. tnde kwenye faida mm-hmm. ambazo kiukweli um, nikitu cha msingi sana kujua kwa cha kwanza ni tue makini na akaunti zetu a yani mtu napokuamefungua fao ama kwana ile namba, kwa iwe namba yako ya simu li no we namba yak stumie nambaya mtusa amba ya i psaj sutaa kupotea a uata ahssadia kusimamia kuhu, kuhu, hizi ishu zote za zaaanaaaii wanauza bidhaa muda inabidi oaaae weka upekee wa bidhaa zao ili baadaye utakapokua kuwa na urahisi wa watu kufanya malipo kwa wao wao itawasaidia sana tayari wameshajijengea jina ni mfumo mpya wa kufanya malipo kawa kwa sanatawaeshaengea a aa foafanyaaoasa ma hizi hizialt zote za mitandao mitandaosiu mm. mabenki huu ndo muda ambao nabidi wafikirie njia mpya ambaowanaeza awakashirikiana okay, nabadalayakua maadui okay. serikali nayo pia inabidi iwe katika kipindi ambacho nabidi um, ijue jinsi ya ku vizuri kwa sababu mitandao ya kijamii inakuja kufikia hatua ya kuwa na yakuwa nach kwamba ni niis pia unajua kuna ishu nyingi kuna money laundry, policies mbalimbali za watu kutu, kutumia fedha yakiusahihi yeah. watu wanaofanya kutumia ule mfumo wa wakiusahihi kwao mwisho wa siku ni, ni, ni, ni, ni kitu ambacho yani watu wote tuwe wafuatiliaji wanini kinan napoona mitandao tunapoona analeta su huduma fulani mpya huyo anapoleta huduma mpya awa wote kinama wanafikiria yes. gani wanavyoweza kuisimamia dunia vizuri na kuacha kitu ambacho kitakuwa kina kubwa kwa watu kwo nasisi wenyewe kama, si, kama tuangalie kwamba ajamaa wanaenda wapi na sisi tuwawai aueha wanapokuja kutuwai sisi usio ama tunaanz mtandaoni unajua kuna ishu kama za ishu za um, udukuzi kama watu wanauwezo wa kuiba pesa kwenye online banking what about waacycure kama mtu anaweza kuiba akaunti ya mtu kudukua ikawa yake what about cryocuren au ndio yale mambo kwa sababu sasa hivi tunakuelekea ukiwa na umesajili namba na yako kwamba akaunti yako utaipata ya yeah, kwenye n ni ni, ni ngumu yaani yani, ni, riski sana mtu anapokuwa amekuibia kwa sababu huwa inaficha sana zile historia za historia za, za malipo za miamara ya watu afu na pia kumbuka haisimamiwi na mamlaka mm -hmm. fulani unaweza ukaenda ukajaribu kutrack kuna mamlakafamnaknakjarue kunahio ni kitu kule kuna mojawapo anana ni ngumu sana, sana kuielezea nakuaje mtu ukipata uki, uki tatizo jinsi unavyoweza kupata kwa mfano kama umelsitoi mm. mtu ameingia ame kwenye, kwenye, kwenye waletiako amezitoa ni shida kidogo um, na isitoshi pia kingine asilimia kubwa watu wengi wkwa sasahivi labda mtu anayefanya hishu za ke lakini kwa ssahivi bado mazingira mengi hajaruhusu mtu kuweza kusema kwamba anamiliki ana, ana, ana, ana sana. Mm -hmm. no, no, no. i kwaaokndo itakua i ambayo inakua ni kui wasababu unakua unasimamia tuakauntyako il aek ndo ne isimamia homt wa mm -hmm. yeah. ni... mitandao guru. <laughs> <laughs> <laughs> ni kijana tu ama vijana wengine ambao wanapenda kujaribu <laughs> kuatlfuatilia <fwatilia> mambo yanahapeni <laughs> vipi Yeah. ainanoa kama unahitaji ya mambo ya, ya, ya kuelewa zaidi unaezakamcheki my brother kupitia akaunti yake ya instagram at apolo uh, facebookptwitter it's itsme apollo aina nomabana ntil next time guys thanks for listening