It says this in the yep. name of Jesus, Mark four thirty-five to thirty-eight. Je- that day, when evening came, he said to his disciples, "Let us go over to the other side." Leaving the crowd behind, they uh, took him along, just as he was in the boat. There was also other boat with him. A furious squall came up, and the waves broke over the boat, so that it was nearly swamped. jesus was in the stem on a the on bwana yesu asifiwe hapa tunasikia maneno ya mungu hizi ni habari za bwana wetu yesu kristoni wakati yesu alikuwa akiwafundisha makutano sababu uh, misio kubwa ya yesu yesuiua ni kutangaza ufalme wa mungu na kuwaambia watu watubu makosa ya ili wajiandae katika ufalme wa mbinguni basi hapa yesu alikuwa akiwafundisha watu pamoja na wanafunzi wake ukiangalia kwenye hii vesi yake ya ine hapa mwanzo Uh, utaona see. kwamba yesu mwenyewe alikuwa kandokando kando ya bahari na alikuwa ameingia ndani ya chombo kimoja alafu akakaa mle ndani akiwafundisha makutano kwenye hii vesi inazuzia alikuwa anazungumzia habari za mpanzi in this verse he was speaking about the seed, yule ambaye alikwenda kupanda mbegu zake zakeakawambia ule mfano wote wotena baadaye akagusia habari za taa kuonyesha kwamba taa inapowashwaahen heio haiwezi katiliwa chini ya mezaoepu unde helakini wanaitia juu ya mezabon ili iweze kuwaangazia wale ambao wanakaa ndani ya nyumbahat it pia aliwafundisha kuhusu ufalme wa mbinguniwa ulinganishe na ninihapa pana mafundisho mengi ambayo yesu aliwafundisha wale makutano lakini somo langu mimi ninalitoa hapa kwenye makumi tatu na tano ambalo linaonyesha kwamba yesu alipanda na wanafunzi wake chomboni That Jesus the boat with His wakati alipokuwa chomboni na wanafunzi wakemaandiko yanatuambia kwambaseme yeye alikuwa nyuma alafu akalala Uh, he was and he slept. na wakaendelea na safari yaona hapo hapo et pakatokea upepoukawa na zoruba kubwa ndani ya bahari bahariile chombo kikaanza kusukwasukwa na midundo midundoile chombo ikaanza kuyumbayumbawanafunzi walipoona hivyo When this, this nza kuogopasababu so waliona kwamba kifo kinakaribia na hapa ndipo walipoenda kumwamusha bwanana kumwambia kwamba kwambasi kitu kwako kwamba sisi tunaangamia hiyo ni swali ambalo waliliuliza yesu krisseme bwana si kitu kwako kama tunangamia e bona tusaidie sanaay wanafunzi wa yesu walianza kutafuta msaada kwa sababu tunajua habari za upepo we know about the wind, the big na, wind. na tunajua habari za maji And we know about water. wale ambao walijaribu kuvua samaki wanajua habari za maji sanawanajua wakati maji yanapochafuka yanapochafukaaa hakuna kitu wanaweza kufanya That they do anything that's gonna happen upepo ulitokea so ulitokeana zoruba ikawa mingi sanawakashindwa kuendelea And they could not halafu wakaanza kulalamika kulalamikakaa kutafuta msaadanane ambaye atawasaidiaakini huku nyuma wakasababu kwamba wako na yesu there, they that they have Jesus with them. lakini baadaye wakaenda kumwamushakuwamia bwana tunaangamia utusaidie na yesu alipoamukaktuliza ule upepo na ile bahari ikatulia ikawa shwari kabisa kabisahata wanafunzi wakamshangaa And the iilweeastihed wakanza kuulizana they stated asi themselmtugani huyu whoithis esohta pepo wanamtii eventhe ei uh, la mean, do what hs asi hata bahari inamtii even the win and the seaohat Wanaf eas wanafunzi walikuwa na yesuthe ii eewithlakini walikuwa hawajamwelewa vizuri but the wee realy not undestandinhim mpaka wanaulizana wana, wana, wana, wana, wana kwamba ni mtu gani huyna hapo walimjua kwamba ni yesu mwenye uwezo na mwenye nguvu hapa tutakwenda kuangalia We gonna look here. kuhusu sauti za they voice the sound, sauti za mayowe the kelele ama kulalamika kwa watu the crying of people. ama kilio cha watu the of people asababu mutu anapolalamikamtu anapoliaama mtu anapolia mtu anapopiga mayowe mayoweinamaana kwamba kuna kitu ambacho kiko kia hatari kakeinamaana kwamba huyu mutu anakuwa kwenye hatari hatarihalafu anapiga sauti ya mayowe ili apate wa kumsaidia na waimbaji wanatuimbia wimbo moja unasema hivisemekwa safari ya yesu uh, wakati walipokuwa chomboni na wanafunzi when he was on the boat with the Aseme, upepo wanafunziupepo na sauti za mayowe zikasikikabwana yesu alikuwa amelala sauti za mayowe zilisikika kwa wanafunzi ili kutaka from the msaada sababu waliona kwamba wanaangamia kama haujui kuogelea if you don't know how to swim na halafu uko kwenye safari kwenye bahari kubwa chombo kikianza kuyumbayumbahapo nakata tumaini la kuishi you ended up giving yani, giving apo naza kuona kifo kama kiko mbele yako you are just seeing Dave in front of you. nakumbuka wakati natoka congo naenda ilikuwa ni mara yangu ya kwanza kuingia kwenye chombo kikubwa my first time a big boat. sasa wakati, wakati nilipoingia kwenye chombo when i enter into the thebo tunaenda tanzania we going to tanzaniatowakati tunafika katikati ya maji we are in the middle of the sasa, tkakutana na upepo kidogo ndani ndaniyahasa ile boti ambayo tulikuwa tumepanda ndani ikaanza kuyumbayumba kwanza ilizimika moteri mara tatu tatunikasikia wale wengine maabiria tulikuwa nao a kila mtu akanza kusema lugha yakeiipale nikasikiawoga palepkirohokinadunda ndani yangu na ilikuwa ni usiku nikiangalia upande wa kushoto sioni hata mlima I can't see sioni hata nyumba nikaangalia upande mwingine wa kwamba sioni mahali ambapo ninaweza kusema kwamba i ni simamehakuna hata tuseme iy wanaita mawinguwingu ile mamayani ambayo inakwenda kuota karibu na nani na maji hakuna there was not even those grass that often you can see in the water there was nothing like that nikaanza kuogopa uenunami nakufwsiuikuogeht kmiwea kuogee kma ni mitaaikfik banari Crying, being the terrified. same way with the people who are with me, by the grace of the Lord, the wind stopped, and we proceed on. But within me, I was weakened; I was dry. The saliva within me was drying up. just of the water. na wanafunzi naohayahaywalianza kuogopabbu walijua hatari za ukiangalia ndani ya wanafunzi wa yesuna wale ambao walikuwa ni wavuvi kuna wale ambao walikuwa amba wali na kazi wali ya kuroha samakina walikuwa ndani ya chombonao walipiga mayowe But kna kulalamikatafuta msaadna ndiyo mana walimwambia esi kitu kwamba tunaangamia yesu alikuwa anajua kila kitu Jesus knew na yesu alitaka ajue imani yao iko kwenye kiwango gani and to know where their faith is nandiyo mana alimwambia kwamba nyinyi wenye imani kidogowaafa Uh, imani yao iliyumbayumba mbele ya ihia befoetheenai hivyo ndivyo watu wengiand thats yakiiooya Hata ya hatari fulaiioodwanaogopayousee the beiwanaanza kutafuta msaada mwengineosethe kama ni magonjwa mani magonwaaa kimbiliakwawafumuwanasahakukimbilia kwa wafumu kukimbilia kwa mungu not mbaye ana uwezo wa kuponyesha kila kituupepo una nguvu unaangusha hata nyumba saaaanusahata yumba upepo ukitokea unaharibu kila kitu kila mara tunasikia habari za hawa ambao wanaishi kandokando ya maji jisi upepo unakwenda kuharibu nyumba na kuua watu kwa sababu unakuwa na nguvu sana upepo ni mubaya kwa wasafiri wale wa, ambao wanasafiri wana, wana safari ya, ya, ya majini massive wind is extremely dangerous to those people who are traveling using majininwakati mwingine upepo unakuwa hatari hata kwa hao ambao wanatembea kwenye nchikavu wakati mwingine unaeza kutana hata kwenye barabara wanaandika kwamba hapa panakuwa upepo mwingi sana win sithelawea kusababisha ajali sio mzuri sana uliogopesha wanafunzi wa yesu ajaliupeposio zori saathe uliogopeha saaafunzwa yesuwaiakuaaka sauti za zikasikika ndani ya mayoe zikasikikandaniyahth tuangalie matayo n 1ui na mnan inatuambia nini kuhusu sauti za mayowematayo sura yake ya inmstari wa 1a 8n hadi makumi m2ili na mjatutapata hizi habari tena hapa nafikiri Matthew 4, 18 to 21, say. Matthew 4, 18. Young Four. people, please read for us. Diyo. <laughs> Dear, dear, dear, dear, dear, dear, ongezea yulele matayo kumi na ine makumi mbil na tatu mu2a siakumi na nne makumi mbili na tatu hadi maku2la sita 26. kumi na ine yeah. sura kumi na ine anzia makumi mbili natatu. na tatu nafikiri iko pale ndioaoshundiomabaoae aendio hmm. Mm. ndiyo wa hapo mm. mm. mzee mm. mm -hmm. mm. mm. asante anisome kwenye kiswahili changu hapa kwa makumi mbili na sita nasema hivi wanafunzi walipomwona akienda juu ya bahari wakafadhaika wakisema ni kivuli wakapiga yowe kwa hofu bwana atuhurumia sana okay. uh, tulisoma tuli hapa kwenye matayo sura yake ya ine kumi na mnane In 4, hii ilikuwa ni habari ya kutuonyesha kwamba Uh, wa yesu, ya chombo. It was a message saying how the disciples were in the Na boat. Walikuwa ni tangu and they were fishermen since previously. Right. That's why I say, even though they were in the boat, waliyogopa maji, they were terrified with sababu water. Ya maji. Because they know the danger of sababu the water. Sababu walikuwa ni tangu they were fishermen even previously. And when they saw the wkagovawakaanza uh, kumlalamikia lakini hapo kwenye sura yake ya kumi na nne makumi mbili na tatu inatuonyesha kwamba yesu tena hivyo hivyo aliwatokea wanafunzi wake kwa muda wa jioni akitembea juu ya maji na wakati wanafunzi walipoona mtu anatembea juu ya majiseme walifadhaika ndani yao yaonawakaanawoga ndani yaowakfikiri kwamba labda ni kivuli ama tena labda ni mzimu ambao unatembea juu ya maji majiseme hapa wakapiga mayowe started tuhurumia mayoweaatuhurumia waliona kitu kinatokea mbele yao yaoho kuja kwamba ninini watu wanaweza kuogopa kila kitu chochote people can fear anything hajamanisha kwamba wewe uko mtu wanamnagani it dosn't mean youare adifferentplakini kitu mbele yakobut if something instantly appe aremba you, you didn't new about i tukawa na woga na mashaka you kan have fear and dout wakati nilisoma hii vesi when i read this verse nikafikiri kwamba watu wakubwa hawawezi kuogopa i thought adults will never fear labda watoto wadogo ndo wanakuwa na ile hali ya kuogopa maybe young people or children kuogopakumbe hata na watu wazima wanaogopaka but the people who are mature can wanaogopakawanafunzi wa yesu walipoona yesu anatembea juu ya maji the the disciples saw jesus walking on the water they were terrified majiapiga mayowe they started crying What kinds kaok iokio chii iiut wambtm ni bwana woaye akaeeme kama niwewe a mini kwamba ni es di eilism hkma niwewe niruhusu na mimi nitembee uu ya hyesu akamwambia tmbenaye akajaribu kutembeanpiga hatua mbili tatu s ni waamakan hakuna mtu anaweza kutembea juu ya maji who can walk on the water ni vigumu kwamba mtu asimame juu ya maji hard to stand on top of the water sasa hapa nawea kudumbukia ndani ya mashaka daniyaamashaka ikamwingia alafu akaanza kudidimia cii akaanza kushukakalalamika akasema bwana nishike mkono mkononishike mkonoalijua kwamba anataka kuzama sababu alikuwa ni mwanadamu lakiniyesu mwana wa mungu munguyeylitembea juu ya maji sababu anaweza kila kituna hakuna kitu ambacho kinaweza kumushinda bana tusaidie sana tunaweza kuwa na woga ndani yetu yetuna tunamkimbilia yesu kristo hakuna mtu ambaye hana uoga n sema kwamba mimi siogopakiia ni muongo lazima kila mtu anasikiaka woga its necessary for everyone anasikiakawogana wale ambao wanakuwa na woga kabisa those who have extremely fear na kuna wengine ndiyo wanaweza kuogopa Who can fear, lakini lakiniwanakuwa na ule moyo tena wa kusimama waone ni ninin huo ndio nakuwa moyo wa ushujaa kitu ushujaakuona kitualafu unaogopanasema hapana nisimame nione ni niniusaidbaba mmoja tambia mfano mmoja hivi akasema kwamba wakati mmoja kulikuwa mtu ambaye alikuwa analalawakatile t analaaakaona mutu anatoka kwenye ukuta anashuka hiviwakati ule mutu alishukakaonakwamba alikuwa na makucha kama ya simba They so saw the person had a long nails like a na, lion. Na manyo, manyo. And has a lot of hair. Na macho yake sana. And their eyes were very red. Tasa, ule alishuka, and when the person was coming down, they saw so that the person was trying to attack. Tasa, him. Yule, yule baba aka, aka the person came out from the sleep. Amuka, en hiegninikilalamikwenytaisaacha niangalia ni kitu niakazarau yale ambayo aliyoyaona akasema kwa jina la yesu shindwe wakati aliposema vile when he said that akasikia ule woga unatoka ndani yake he saw the fear coming out of himself stheofhiakasema tena hivi he said this again kama una nguvu if you have power shuka youhaveshuka tenam don agaiau unishike kwenye shingo langu and hold my neck the way tu, you did, to, see if you will be able to do wakati aliposema vile when he said that, na alishatanguliza neno la kwamba koma kwa jina la yesu kitu hakikuonekana ha, haki tena pale that thing that came did not appeared, kimetoweka kwambaoakwa kama angelikiachia muda ama angelikiogopa na nguvu angeikiogosikna nuvuyakuwoe lakini kwa sababu alisimama bila woga akatumia jina la yesu theoba lina nguvu na uwezaha lilimufana yeye kushinda kile kitu alikiona alikionahivyo ndivyo wana wa munguthe tunapashwa kujisimama eko kwenye jambo lolote la kutisha nafasi kutishausilipatie nafasiusimameiia kwamba utaweza wanafunzi wa yesu waliogopawakasah kwamba wako na yesulakini wakakumbuka tena kwamba yesu iko pale alafu wakamwambia usa na hivyo ndivyo tunapokuwa kwenye shida shidatusisahau kumwambia yesu atusaidie not hapana kukimbilia kwa wafumu hawatakusaidia kitu not help chochotelakini kwa yesu kunakuwa nguvukunakuwa ule uwezo na mamlaka wakati wowote yesu alitembea na wanafunzi wake Every time Jesus was with the alifanya miujiza he did watu muamini, him, na kuna wengine ambao hawakumwamini lakini alibaki pale palepale kwa sababu alijua lengo ambayo ili why kutangaza ufalume wa mungu mungubwana tusaidie sana May the Lord help us kuna wengine wa vijana ambao nao walilalamika ili kutaka msaada There were a group of young people who cried for help kuna hawa wana wa manabii of the people hawa wana bibia nasema kwamba sehemu ambapo walikuwa wanaishi palionekana ni padogo area ikabidi kwamba waambie ule nabii ambaye walikuwa wanaishi naye pamoja kwamba waende yordani kukata miti ya kujenga kujenganawakati walipoenda kukata miti trees, walikuwa wamechukua ile shoka ya kukata miti they had the axe to cut the wakati wako wanakata mititiwowanakatamtkafika zamu ya kijana kile chombo akaaza kukata lakini kwa bahati mbaya wakati na ika nakata ile mutishoka ikaangukia ndani ya maji na hana uwezo wa kuitoa ndani ya maji bibilia inasema kwamba kwambaaseme huyu kijana alianza ali, ali, ali kulia the young person started crying, na kusema ole wangu mimi saying kwa maana kile ambacho kimeazimiwa kimeanguka ndani ya maji been put into the water. alianza majialian kulalamikaalianza kulia kwa kutafuta msaada kwa sababu alikuwa na mtumishi wa mungu because he had the servant of munguni wap ambapo kimeangukia na wakati alipomwonyesha ile sehemu yule mtumishi wa mungu akakitoa kile chuma ndani ya maji majielekikaelea kwenye majikaambia yule kijana kichukuebna tusaidie sanaunaza kusoma kwenye wafalme wa pilisura yakeya st hadi mstari wake wa taona hizo habari za hao wana wa manabii jinsi huyu naye alilia kusema ole wangu mimi hiyo nayo ilikuwa ni sauti ya mayowe sauti ya kutafuta msaada atamsaidia mezali makumi bili na tat mezal maua a tunaona hapa inatuambia ni wanane ambao wanapiga mayowe ni ambao mayoweian ambaowanaaamkad aui2na kenda amena tusome kenekiseli kingine mwingine asome hapa tuangalie inasema nini makumi na maked inasema hivi inasema hivi kwamba seme ni nani apigaye yowe ni nani aliaye ole ni nani mwenye ugomvi ni nani mwenye mguno ni nani aliye na jeraha zisizo za sababu ni nani aliye na macho mekundu ukishuka chini utaona anasema mambo mengi sana hapa bibilia inauliza semeni nani apigaye yowe ni nani ambaye analia ole wangu mimi ni yule ambaye iko kwenye shida shidandiye analia ole wangu mimi mimindiye analia yoe He's crying, Whoa, and me that he's seeking help. He said, Those who have blood shorted eyes. If you had red eyes, that's how you will cry for help. Ask yourself. But if we look clearly. We can look for a who is very drunk. a drunken wakati mwingine mlevi anaweza amekunywa pombe sana person sanaalafu akalewalau namwona hata macho yake yamebadilika yamebadilikana njiani anaenda kipiga mayowe anaenda kilalamika na wengine wenye shida wanalalamikawapate lakini hawajui sehemu ambapo wanaweza kutafutia ule msaadai msaada ambao tunakwenda kuutakai kutoka kwake yesu istdd akasema hivitayainua macho milima yangunitazame milimasaawanguutao i m hel ome fromsaada wangu ni katika bwatu ma a kubam yt the ee e e oyh ee on su n chana We'll la la tutafute tu. msaada kwa yesulalamik The one who has helshida ambazo unakuwa nazo the problem that youhe ajaribu ambao unakuwa nayo the temptation that you havekata tamaa ambao unakuwa ndani yako the giving up that you her kujiona kwamba wewe hau, hauwezi seing youe undevaluinwamba hauenei sing that you are not omplete Don't cry to a man like you. Cry to Jesus. Sometimes you may cry to a normal human being like you. They will bring assistance to you. But the day after, it will be announced everywhere. The same same person will announce you. Everywhere. Don't see the person just like that. I've helped the person. ao i sa ambayo atayasemaau ni mwanadamuyeye ni mwingi wa rehema anakwenda kusikia and he will hear na, your na and he will wei kuweka and he will not it to yeye siyo mtu wa kwenda iko na tangaza tangazamungu no. amayesutofauti I mean na wanadamu he is different to mankind kimbilie kwa zetu in wanadamukimbilie kwayesuuuitsh hakuna jambo llilogumu mbele za mungu munguwmaziarumisabwarumi saba makumi bina nwarumi saba makumi m2ili na in4 tusome hi vesi mw tuangalie inatuambianwaumsb Roman 7, hapa we will read this in Jesus name. ole wangu maskini mimi nani atakayeniokoa na mwili huu wa mauti this this what a wrath man i am who will rescue me from this body that is subjected to death nani atakayeniokowa na mwili huu wa mauti mautinikiuliza mkutano nani atakayekuokoa ama atakayetuokoana mwili huu wa mautinairi kwamba jibu yesu ndiye anaweza kutuokowa He's our savior. He's our refuge. And our help. we we'll run to the Lord. It doesn't mean that challenges you have. Run to Jesus. You will get assistance. He will help you. dunia tunayoiishini sawasawa na chombo ndani ya bahari halafu dunia inayumbishayumbisha sana watakatifu wa mungu munguiibila msaada wa yesula msaada wa mungu ya leo mungutuwezi kushindaaiu Stop crying. Stop crying. Jesus is here for you. He is here for us to help you. May the Lord bless us. And may the Lord enable us that we may run to Him. That we may have internal life. Amen. Amen.