bibiria badi somo la nne mungu anajua kila kitu kusudi habari na siku njema hii ni bibiria bali bibiria badi ni msimuriaji wa aditi. anaye kariri matini za kimapokeo husiana na mapokeo mahususi simurizi niko hapa kukariri na kukuza kila fasi ya bibilia inasema kuhusu nani ni mungu na nani ni wanadamu somo hapa ndipo mahali tulipo leo katika somo hili la bibilia inafundisha kwamba mungu ni mchusi wa wote anajua kila kitu hapa ndipo mahali samueli ya kwanza ya pili mstari wa tatu kwa maana bwana ni mungu ajuae saburi mia moja arobaini na saba mstari wa tano bwana wetu ni mkuu na mwenye uwezo akiri zake hasina kikomo saburi mia moja helahini na tisa mstari wa kwanza mpaka wa pili e bwana umenichunguza na unanijua unaona mawazo yangu kutoka mbali kabla ya neno katika ulimi wangu unajua kabisa maoni hilo ni tamuko lililo wazi sana kuhusu jinsi mungu anafyo jua kuhusu wewe na mimi matendo kumi natano mstari wanane na mwenyezi mungu ambaye anajua moyo wa wanadamu yohana ya kwanza mstari wa tatu mpaka ishirini kwa maana ikiwa mioyo yetu inatuhukumu mungu ni mkuu kuliko mioyo yetu naye anajua yote yeremia hamsini na moja mstari wa kumi na tano aliyefanya dunia kwa uwezo wake aliuweka ulimwengu kwa hekima yake na kwa ufahamu wake akasitandaza mbingu maelezo hapa kuna maneno mengine wasi kuhusu nguvu hekima na uelewaji wa mungu nakumbuka tuna tunatafuta kile ambacho bibilia inasema aijarishi ikiwa wewe au mimi tunakubaliana na taarifa tunachohitaji kuwa wasi ni kile ambacho kifungu kinasema maandiko yote yametolewa kutoka katika ya new international bibilia yanic isipokuwa kama imeelezwa vinginevyo majadiliano maandiko yetu ya mfano yanasema wasi kwamba mungu anajua kila kitu kuhusu ulimwengu na kila kitu kuhusu wanadamu katika kitabu cha kwanza samueli na saburi miamoja 4 inasema kwamba hwezi kupata mada ukweli dana au oca ambayo mungu ajui saburi h kifungu kinasisitiza kwamba mungu anawajua watu anajua mawazo yao kama wanavyo wasia anajua mtu atasema nini kabla acasema katika matendo andiko linasema kwamba mungu anaujua moyo wa mwanadamu kumbuka hii ni fasihi moyo ni sawa cha kifasihi cha kitofu cha kiumbe cha mtu inatumika kurejelea ishi a sandani kabisa sa mtu imani sa ndati andiko katika yohana ya kwanza linadai kwamba mungu ni mkuu kuliko mioyo yetu ikiwa damira yako inakuambia kuwa umefanya jambo baya mungu anajua kila kitu kuhusu matendo na nia yako anaelewa kila kilichotokea kwa undani zaidi na uwazi kuliko weye hatimaye mwandishi wa kitabu cha yeremia anatumia uumbaji wa dunia yenyewe kama kielezo cha kadiri ya hekima na uelewaji wa mungu aifai ai kama unaamini kwamba mungu aliumba dunia au unaamini kulikuwa na mageusi fulani kwa sababu tunajaribu tu kujua jinsi bibilia inamwelezea mungu muhandisi wa muhubili anazungumza juu ya mifano ya ikorojia ya dunia akisema katika sura ya kwanza tano mpaka saba jua linapochomoza na jua linapotoa na kuharakisha kurudi mahali inapoinuka upepo ufuma kuelekea kusini na kuelekea kaskazini inasunguka na kusunguka inarudi kwenye mkondo wake vichito vyote zinatiririka baharini lakini bahari haijai kamwe maoni aijarishi wewe au mimi tunaamini nini kuhusu uumbaji au mageusi kwa sababu tunajaribu kujua jinsi bibilia inavyofafanua hekima ya mungu maandishi mengine katika muubili uhunda maneno ya wimbo wa elfu moja mia tia sitini na nne mpaka sitini na tano wateb kutoka kwa maneno yaliyoandikwa hawali na pita wimbo wa geuka kwa kila kitu kuna majhila unatumia maneno ya kifungu kutoka muupili itatu stari wa kwanza mpaka wanane mutasari tukiuliza swali dini ilichangia nini katika maisha ya maendeleo ya mwanadamu tunaweza kuja kwenye shumura zifuatazo kba ya dini ya kabra ya dini za imani ya mungu, miungu mingi ilitawara fikira za ulimwengu ushirikina au kusaidia sana maendeleo ya mwanadamu labda kwa sababu maswali mingi yalijibiwa kwa kusema mungu alifanya hivyo makasisi wa kale walipata katika mahusiano ya jiometri ambayo yalikuwa ya manufaa kwa sababu awakubadilika kila wakati ikiwa ulipanga mambo kwa usahihi wakati fulani wa usiku angarau mara moja kwa mwaka mwanga kutoka kwa nyota ungeweza kuangaza wakati wa sherehe za kidini na kuangaza kuangaza kioo ambacho mungu alikuwa ameshikiria hilo lilitosha kuwafanya waumini watokee kwenye makutano tukiangalia kile ambacho dini za bibilia zilichangia katika ustaharabu tunaweza kubuni mambo tofauti kwa mfano dini ya kiyahudi inaonekana kuwa imekusa dhana ya sheria na mchakato wa kisheria unaotumiwa na ustaharabu wa magharibi ukristo ukawa chumbuko la ram, wazo rambini ya kisayansi kwa sababu ikiwa mungu aliumba kila kitu kwa kutumia mchakato wa kimantiki watu wali walisababu haji atungeweza kutumia sayansi kubaini jinsi mambo fulani hufanya kazi katika sama sakati uislamu uliendelea na maendeleo ya lisabati na biashara ndivyo bibria badi inakubalii kwamba pia katika nyakati za sa ensi sakati kama inavyofanya leo itikadi ujaribu siku zote kukandamisha mawaso mapya hivyo hata hivyo ni wakristo ambao walijaribu kisayansi na kuansisha misingi ya sayansi ya kisasa ikiwa unaamini kwamba mungu aliumba ulimwengu au aijarishi tunaangaika jinsi fazihi ya bibilia inavyofafanua kadiri ya hekima na ujuzi wa mungu waandikaji wa bibilia walitumia hata uumbaji wa ulimwengu wenyewe na matatizo ya mazingira ya dunia kuwa uthibitisho wa hekima ya mungu katika uumbaji itimizo hivi ndivyo bibiria bad anavyofanya kazi marudio mafupi yaliyolengwa kwa karibu hakuna vikwazo hakuna njia za sungura tumia bibiria bad maswali au maoni yoyote unayopenda kutoa kwa bibiria bad usgcom nimefurahia kusikia kutoka kwako fuata pipiria bad kwenya machukua haya twitter at paibobad facebook com strock paibo bad instagram com strok paibo bad dot com strok paibo bad itunes comtrok bibbardsouncloudcom strok bibl bard asante kwaku meskiza