hii ni bibiria badi somo la kumi na mbili uchafu ni nini kusudi habari na siku njema hii ni bibiria badi badi ni msimuriaji wa hadiji anayekariri matini sakimapokeo kimapokeo na mapokeo mahususi simurisi niko hapa kukariri na kukusa kila fasii ya bibiria inasema kuhusu nani ni mungu na nani mwanadamu somo ndipo mahali tulipo reo katika hii iliopita turijadili waso la utakatifu wa mungu utakatifu ni waso uu akiniiiinawairskile ambachoiiiasmayareo inaadiri ambo sadikuriko waso la utakatifu wa mungu na hicho ndicho kiricho kinyume cha ja utakatifudiio kujitenga kwa mungu kutoka kwa mwanadamu ni wasi tunapoelewa tofauti kati ya uhungu na ubinadamu tofauti hizi ni pamoja na mwelekeo wa mahadiri ambayo huangasiwa na tabia utakatifu wa mungu unamaanisha kuwa yeye ni tofauti na ubinadamu na kuhusu mahadiri mungu kamwe si mchafu au asiyefaa wakati sisi ni wachafu maana yake maana ya kawaida mungu ni mtakatifu maana yake ni tofauti na ya kawaida utakatifu wa mungu unamaanisha kwamba yeye ni tofauti sana na sisi kwamba anastahiri kuabudiwa kinyume na utakatifu ni dana daguu inayohitwa dambi sio kwamba dambi ni ngumu kuelewa ni kwamba atupendi maana yake dambi ni kinyume cha utakatifu kwa kuwa ni kutokoa na utakatifu chanya tunajuaje kutokoa mtakatifu ni nini dambi ni nini jibu fupi lakini thabiti labibilia rahisi ni kwamba dambi ni kinyume cha vile mungu alifyo na kile anachofanya mungu jibu rakina saidi limetolewa katika matini sa samburi linahita samburi isi sa maandiko kwa sababu bibilia hutumia muda mwingi kusungumuzia juu ya dambi inaorodeshwa vitendo maharum kama vile vilivyotolewa katika hamuri kumi mauhwaji wisi udanganyifu au horoda kama dambi saba za mahuti zilizohundwa na baba katika hensi za mwanzo za kati ambazo zinaelezwa zinaelesea kinyume cha matendo ya mungu na inasungumusa juu ya dambi kwa uwasi sana kwamba ufafanuzi ulioandikwa auitajiki ufafanuzi mahususi na uachumra ambao umetolewa katika mahandisi ya kibibilia umehereswa umeres, baadaye mambo ya warawi tano mstari wa kumi na saba mtu akitenda dambi na kufanya yale yasiyoharamishwa katika mojawapo ya amri za mwenyezi mungu ingawa aijui anahatia na atawajibika maoni kutokana na kifungu hiki tunajua kwamba kufanya kile kilichokatazwa katika amri za mungu ni dambi wale wanaofanya yaliyoharamishwa wanahatia warumi tatu mstari wa ishirini ishirini na mbili mpaka ishii kuna njia za sheria sisi tuafahamu dambi hakuna tofauti kwa maana wote wamefanya dambi maandiko yote yametolewa kutoka katika ya new international bibiria niv isipokuwa kama imeelezwa vinginevyo maoni ingawa andiko la mambo ya warawi linatuambia tunaweza kutenda dambi hata wakati hatujui kufanya hivyo andiko la warumi linatuambia kwamba tunaposikia kile ambacho kimekatazwa kime tunakuwa na ufahamu wa kutenda dambi andiko linaongeza dana ya kuwasawishi, kuwasawishi kwamba hakuna mwanadamu hakuna anayeweza au an, aliyewahi kuepuka kutenda dambi kwa hiyo hali hii ya dambi ni ya kawaida kwa wanadamu wote seria si kama seti ya pini za kupigia chapuo ambapo unaweza kuangusha seria moja chini na kuwaacha tisa wamesimama badala yake sheria ni kama kidirisha cha girasi funja kona kidogo na kidirisha kisima kimefunjika yohana ya kwanza tat mstari wa wanne kila atendaye dambi ufunja sheria kwa kweli dambi si ni uwazi yohana ya kwanza a mstari wa ishiri sba upaya wote ni dambi maoni unapotenda dambi bila fahamu ya kutenda kosa bado unahatia kwa mtazamo wa mungu unapojua sheria inasema nini kufanya au kutofanya lakini unapohusa amuri za kuifunja unakuwa mdambi na ufahamu wa kutenda mabaya na kutenda dambi mtu anayejua kile ambacho mungu anataka lakini anakataa kukifanya anachukuliwa kuwa mwhalifu andiko hili la siada linaweka wasi kwamba chochote kinachostahili kuwa kosa ni jambo linalomchukiza mungu kwa nini inapaswa kumhudi mungu kwamba wanadamu wanajihusisha na tabia ambazo mungu apendi bibilia nzima inarudia na kufafanua hali hii kati ya mungu na wanadamu mungu ni uungu ubinadamu sio mungu ndiye muumba sisi ndio tumeumbwa mungu ana haki chanya haki zetu sinategemea utiifu wetu kwake sisi ni wachinga au tunapinga kile ambacho mungu anataka mutasari wanadamu wana wajibu wa kutenda kama mungu muumba wao anavyoamuru lakini kuna tahadhari mungu anatupenda sisi wanadamu ambao amewafanya kwa njia nyingi kama yeye mungu uhusunika tunapojiendesha kinyume na alifyo na anachopenda kwa mtazamo wa whandisi wa bibiria ni kawaida na ina tarajiwa kwamba mungu anapaswa kuishi hivi kwa sababu mungu ni upendo yohana ya kwanza mstari wa wanne mpaka nane angalia samburi ya mahandishi kutoka ai thelathini na ine mstari wa sita bwana bwana mungu mwenye uruma na nehema sii mwepesi wa asira mwingi wa rehema na uaminifu mwenye kuwaonea huruma maelfu ya watu na kukusamee uofu na uwazi wa nadambi mfano huu wa kifungu katika kitabu cha ja kutoka unaweka wazi kwamba ingawa wanadamu wote wana hatia ya kutokua watakatifu iwe wanaijua au raha mungu anaweza kusamehee hata wale wanaofanya kazi kwa uangalifu katika kuwa watu wa waofu wakahidi katika huazi diji ya mungu mungu anaweza kusamehee tutafunika msamaha baada na kwa nini ni muhimu kwamba tusamehewe kwa kutokoa watakatifu lakini dana ya dambi ni ngumu si kwa sababu ni ngumu kueleweka lakini kwa sababu ina maana kwamba ubinadamu una tatizo uonjwa mkubwa kama tauni katika mifupa yetu na mungu ndiye takitari pekee mwenye tiba atupendi kuwa tatizo linalo kutatuliwa na mtu mwingine atupendi kuwa na hatia ndio maana dana hii ya kibibiria ni ngumu sana usiudike na wasohiri katika maandiko ya bibiria mungu ana kikomo wewe ni mwenye kikomo mungu ni mkamirifu kimahadiri wewe ni mchafu kimahadiri bibiria inatoa tofauti h kati ya uungu na ubinadamu kama hali ya sasa labda una majibu maine kwa madai haya nambari ya kwanza ikiwa ukubaliani sawa uko huru kuamini unachotaka hakuna kufikiri zaidi kunaitajika nambari ya pili unaweza kusingatia kile ambacho bibilia inafundisha kuwa si sahihi si kweli au akina umuhimu wowote nambari ya tatu unaweza kukabiliana na kile ambacho bibilia inasema lakini upuuse kile inachofundisha kuishi jinsi unavyochaua nambari ya ine unaweza kusikia kusoma kukabiriana na kuomba msamaa kwa ajiri ya ukosefu wa utakatifu kutoka kwa mungu itimizo kwa maana mawaso yote makuu wanadamu wana uwezo wa kubali au kuyakataa bibiria inatoa waso la mungu ni nani jinsi ilivyo na jinsi ilivyo tofauti na wanadamu mawazo haya yana matokeo dana ya tambi imekuwa na hatari kubwa katika nyanja za fasii na farisafa atari za dana za kibibilia ni sehemu ya historia kama ujui bibilia inasema nini na jinsi watu mbalimbali wa kihistoria wameitikia uwezi kuelewa historia kutokana na historia tunaona kwamba watu waliodai kuwa wa kidini na wanao wanaomwamini mungu mara nyingi wamekuwa wabaya zaidi katika kukiuka um, amri za mungu na kuwa duru wengine katika baadi ya matukio hata kusababisha madara makubwa kuliko matendo ya makafiri ikiwa ni pamoja na wale ambao awadai kuwa wa kidini au wanamjua mungu hata hivyo ukosefu wa utakatifu wa watu wengine wa kidini aupatirishi ufafanuzi wa bibilia utakatifu ikiwa mto binafsi au tenganisho sima linadai kuwa linasiriki viwango vya maadiri ya bibilia lakini mwenendo wao haupatani na viwango hifyo uhakika huo hauwezi kubadilisha viwango hifyo wenyewe ndio maana bibilia ni kitabu kinachohuswa sana katika kila kisasi inafunua viwango fi vya mungu kwa wanadamu sote tunapaswa kujua wenyewe kile inachosema na ni nini hufanya mawazo haya kuwa ya kawaida sana kati ya mafanikio ya kifazihi na wanadamu viunganisi hivi ndivyo bibilia bado inavyofanya kazi marudio mafupi ya kirenga kuwa karibu hakuna vikwazo hakuna njia za sungura tuma bibiria bad maswari au maoni yoyote unaopenda kutoa kwa bbriabad us gmilcom nimefurahi ya kusikia kutoka kwako fuata bibiria bad kwenye machukua haya twitter a bbria bad facebook com sok briabard instagramcom ok bbriabad sccoobbadccom use sound croud asante kwa kwakuniskisa