pibiria badi somo la kumi na moja mungu ni mtakatifu kusudi hapari na siku njema hii ni bibilia bad badi ni msimuriaji wa diti anayekariri matini za kimapokeo zinazohusiana na mapokeo mahususi simurizi niko hapa kukariri na kukusa kile fasi ya pibiria inasema kuhusu nani ni mungu na nani ni wanadamu somo somohapandipo mali tulipoleo katika somo hili tunafikia jambo gumu je ina maana gani kwamba mungu ni mtakatifu katika katikabast zetu silizopite tuliangalia maandiko ya bibilia ambayo kwa hakika yalikuwa yanachieresa yenyewe yaani maneno katika mkdta wasentensi sa- sialikua rahisi kuerewa maana ya mahandisi aya na utata na wasi lakini tunapofikia waso la utakatifu wa mungu tunaingia kwenye ugumu kidogo hiyo ni kwa sababu neno la kibirania odsh na neno linaroringana na hiro la kigiriki agoshyam tafusiriwa katika neno la kiingereza takatifu na neno hilo linatokana na maneno kutoka kiingereza cha kare old, old nadxo miongoni mwa maneno mengine rugha za ulayadana ya takatifu katika rugha hisi za ulaya wakati mwingine inapingana na au tofauti na kile ambacho bibilia ina maana ya takatifu bibilia bad inakataa kunaswa katika mineti ya etimoloji kwa sababu tunaweza kuweka wasi kile ambacho bibilia ina maana inapotumia neno takatifu nini maana ya neno takatifu ni kutengana au tofauti au tofauti na kwa maneno mengine maneno takatifu na yasiyo takatifu yanaweza kuereweka kama tofauti kati ya maneno takatifu na yasiyo na eshima hapa kuna mifano kadhaa ya maandiko ambayo hutoa ufahamu juu ya matumizi ya bibiria ya neno takatifu mambo ya warawi ishirini na moja mstari wa nane wahesabuni kuwa watakatifu kwa kuwa mimi mwenyesi mungu ni mtakatifu mimi ninawafanyaye nina kuwa watakatifu maoni andiko linasema kwamba mutu mtakatifu aliyejitenga na tofauti aitwaye mungu anaweza kumbadilisha mwanadamu asiye mtakatifu na mchafu na kuwa mutu mtakatifu saburi tisini na tisa mstari watano na tisa mutukuseni mwenyezi mungu mungu wetu na kumwabudu chini ya kiti cha miguu yake yeye ni mtakatifu mutukuzeni mwenyezi si mungu mungu wetu msujudu katika murima wake mtakatifu kwa maana mwenyezi si mungu mungu wetu ni mtakatifu maoni andiko hili linasisitiza kwamba hekaru la mungu duniani si chochote saidi ya kiti chake cha kuwekea miguu ekaru la mungu limechengwa juu ya murima mtakatifu lakini yeye ni mkuu saidi kuriko ekaru au murima ayo anaosimama juu yake uenda dai hili lisionekane lisi kuwa ra maana sana katika wakati wetu lakini wakati liripoandikwa liliashiria tofauti kubwa kadhi ya mungu na kibrania na miungu ya kibagani waliokaa ndani na ambao uwepo wao ulifungiwa kwenye mahekaru yao ya ndani isaya st mstari watatu mutakatifu mutakatifu mtakatifu ni bwana wa majeshi dunia yote imeja utukufu wake maoni ebu wasia uko hangani kwenye kituo cha anga za juu tunu ya dunia gafura mungu anafunuliwa anafunu katika nafasi inayosunguka dunia na dunia yote gafura inamulika na utukufu huo wa mungu unaoakisiwa picha ya ajabu kama nini maandiko yote yametolewa kutoka katika bibilia yani isipokuwa kama imeelezwa vinginevyo ufunuo ine mstari wa nane wao maraika awahaji kusema mtakatifu mtakatifu mtakatifu ni bwana mungu mwenyesi aliyekuako na aliyeko na atakayekuja maelezo mungu wa bibilia anayetachwa hapa amewekwa katika jeo cha mirele kuhusiana na vitu alivyoumba majadiliano fikiri, fikiria kifungu hicho cha mwisho muungu alikuwa na yuko na ajaye hii ni njia ya kifasii ya kusema kwamba muungu huyu alikuwa samani yuko sasa na yuko au atafanya katika siku zijazo milele hii ni njia ya kuereza kiumbe ambacho akichawai kuwepo kiumbe ambacho kime kimekuwepo siku sote ni dana ya ajabu kama nini waandisi hawa walikuwa waajabu sana hapa kuna watu ambao waliishi miaka elfu tatu hadi tano iliyopita ndio kulikuwa na wafarume na wana wa wafarume kulikuwa na mkuhani na wahandisi watu wenye elimu lakini pia kulikuwa na wachungaji wakondoo wakulima na wafufi watu wa rangi ya bruu wa siku hizo wacha tuseme kwamba waandisi hawa walitumia mawaso yao ya kibinadamu tu kuhunda fasi hi tungirasimika kusema kwamba wakurugenzi bora na waandisi wa s5f huko holyhood awana mawaso na ubunifu wa waandisi hawa wa cameron Ubrick, scott ryscottspielbarg lucas gurumero deritoro awa wote ni wachanja wabunifu gis lakini awanatumawaso ya wahandisi wa bibilia ambao walihunda dana ya maono ya abocalyps unaonekana kwa wageni maraika wa mapepo waandisi ambao teknolojia yao ilikuwa na wafu wa kukamata samaki bado walikuja na mashini zilizojaa majo ambazo maraika huruka kwa kutumia utazi pekee na hadithi zinazo zinasosonga na wanadamu na firefire fire na mahono ya umirere ni mahandishi yenyewe maudui yenyewe ambayo yanawafanya bahadi ya wasomi wa siku hizi kujiuliza je watu hawa walitunga tu mambo haya au kama vile bibilia inavyosema mara mara nyingi waliandika walichokiona katika maono au waliambiwa na vyumbe wa kigeni mungu mutasari pamoja na maneno na misemo yote magumu muktata ni muhimu kuelewa maana maana kuu ya neno takatifu ni kujitenga kusema kama mafungo yote ya mfano yanavyosema kwamba mungu yuko tofauti ni kusema yale ambayo tayari tumekuwa tukiyarudia mungu si mwanadamu mungu ni roho mungu ana sifa za bekee zinazotia ndani ngufu zizizo na kikomo uchuzi usio na kikomo na uwepo wa kila mahali wakati huo huu sifa hizi za kua mungu zime mtenganisha na kumfanya kuwa tofauti na ubinadamu kusema kwamba mungu ni mtakatifu ni kumwona mungu kuwa amejitenga kwa njia ya ajabu sana hivi kwamba anastahili kuabudiwa kwa hakika baadi ya wahusika wa bibilia wa wanapokuja katika uwepo wa mungu aya ndiyo mambo ambayo wanasema na miendendo ayubu 42 mstari wa mpaka 425 masikio yangu yalikuwa yamesikia habari zako lakini sasa macho yangu yamekuona kwa hiyo na chidarau na kutubu katika udongo na machifu Yo tano mstari wa ndipo yosua akaanguka kifudifudi kwa kichwo akamuuliza bwana wangu ana uchumbe gani kwa mtumizi wake mkuu wa jeshi la yehofa akamjibu vua viatu vyako kwa maana mahali unapo simama ni patakatifu abakuu kitatu mstari wa tatu mpaka kumi na sita mungu alikuja kutoka temani takatifu kutoka mulima parani nilisikia na moyo wangu akadunda midomo yangu ilitetemeka kwa sauti hiyo uoso ukaingia kwenye mifupa yangu na miguu yangu ikatetemeka mwanadamu anapokutana uso kwa huso na mungu akisungumsa kwa mafumbo wanaanguka chini wanainama wanakijo na kumwabudu mungu ambaye yuko mbele yake bibilia inadumisha mfutano fulani kati ya mungu ambaye uwepo wake ni mkubwa sana ivi kwamba wanadamu wananyenyekeshwa mbele zake za mungu ambaye unena kwa sauti ndogo tulifu na mwenye nehema fadiri na upendo wafarume ya kwanza ti mstari wa kumi mpaka tatu hivi ndivyo inavyopaswa kuwa kwa sababu mungu wa bibilia si nguvu isiyosuiriwa au nguvu isiyona kifani mungu wa bibilia ni mtu anayefikiri na kuishi kutenda na kuitikia ambaye anajieleza katika msururu kamili wa hali na mahusiano sabuni kumi na nane mstari wa ishirini na tisa kwa aliye mwenye fadili atajionyesha kuwa mwenye fadiri kwa mtu mnyofu atachionyesha kuwa munyofu kwa aliye safi atajionyesha kuwa safi na kwa mpotofu atajionyesha kuwa mkaidi roai ni neno la samani la kiingereza linalosungumza juu ya mtu aliye kinyume mtu ambaye ni mugumu na anapambana na kila kitu kwa maneno mengine kama sisi mungu utenda karibu na wengine kama wanavyofanya karibu naye ikiwa unamuheshimu anaye kuheshimu lakini ukitenda kama jeshi atakurudishia moja kwa moja lakini kumbuka yeye ni mwirefu zaidi na ana nguvu zaidi kuliko wewe nyakati nyingine kama msasi mwenye hekima anaelewa kwa nini anafanya upumbavu ifo kwa fadiri atakupa wakati wa kupata fahamu hata kukua kama gano jibya linavyosema warumi kumi na tano mstari wa tano basi mungu wa sabuli na faraja awajirieni kuwa na nia moja ninyi kwa ninyi hakika huyu ndiye mungu mwanadamu anayehitaji itimiso hivi ndivyo bibiria badi inavyofanya kazi marudio mafupi ya, ya kirenga kwa karibu hakuna vikwazwa so, hakuna njia sasungura tumia bibiria bad maswari au maoni yoyote unayopenda kutoa kwabia us gico nimefurahia kusikia kutoka kwako fuata bibiria bad kwenye machukua haya twit bibiria badfacebook coobibria bad insgamcoobibria bad soundcloud com strock bibiria feeds at soundcloud user soundcloud user, asante kwa kuniskiza