Biblia badi somo la kumi mungu ni roho kusudi hapari na siku njema hii ni bibria badi badi ni msimuriaji wa adidhi anayekariri matini za kimapokeo zinazohusiana na mapokeo mahususi simurizi niko hapa kukariri na kukuza kile fasihi ya bibilia inasema kuhusu nani ni mungu na nani wanadamu somo hapa ndipo mahari turipo reo katika bodast iliyotanguria somo la pili ni liahidi kurecherea swara la roo ninini kwa hiyo epu tuanze kumbukumbu la kumbu torati ine mstari wa kumi na tano amu kuona umbo namuna yoyote siku ile bwana aliposema nanyi huko orebu moto maoni waibrania wa kale walikusanyika chini ya mlima na huko wakasikia sauti ya mungu lakini andiko linasema akuona umbu yoana i mstari wa ishirii i mungu ni roho nao wa wao, yeye amewapaza kumwabudu katika roho na ukweli maoni roho ni nini tulicifunza kitu kuhusu roho kti kutoka kwa yesu wakati na bahada ya kufa na siku tatu baadaye kufufuka tena kutoka kaburini katika mwili mpya wa kimwiligafua ilisimama katika chumba mbele ya wanafunzi wake ambao walifikili kuonekana kwake ni msimu na kusema yafuatayo luka yafuatayoluka 2mstar 9 tasameni mikono yangu na miguu yangu ya kuwa ni mimi mwenyewe kwa maana roho aina nyama na mifupa kama munavyo mimi kuwa nayo maoni tunajifunza kutoka kutokana na mahelezo haya ya yesu kwamba roho aina mwili na mifupa na haya haya hii inadokesha kwamba wewe na mimi tuna roho kwa sababu katika yohana inasema kwamba imetupasa kumwabudu mungu katika roho ni razima tuwe na roho ikiwa tunataka kufanya hivyo majadiliano neno roho matumizi saidi ya moja ya moja kwa kiingereza wakati fulani tunamaanisha waroho kwamba tuna sifa ya uchasiri au shauku hata hivyo neno ili linapotumiwa kwa kiumbe roho ni mtu asiye na mwili asiyeonekana na mwenye akili lakini ana mwili na katika hali yake ya asiri ana humbo kiumbe cha roho ni saidi kama mungu kuliko mwanadamu lakini kwa sababu roho kiasiri haina humbo aimanishi kwamba roho aiwesi kuchukua humbo linaronekana bibilia hutoa maeleso mengi ya vyumbe vya roho vinavyo badilika kutoka kwa mungu asiyeonekana hadi udihirisho unaonekana hata katika kisa cha mungu mwenyewe bahadi ya roho kama maraika walionekana kwa wanadamu wakifanana na wanadamu wengine wakati fulani walionekana kama mihari ya moto au sura ya wanadamu yenye nyuso za wanyama inaonekana k- kabisa maandiko yote yametolewa kutoka katika bibilia ya New International fashion niv isipokuwa kama imeelezwa vinginevyo kuna maelezo masuri ya mungu ambayo yanasema yafuatayo kutoka ishirini naine mstari wa tisa mpaka kumi ndipo musa na haruni na nadabu na abiu na wasee sabini waisraeli wakakwea nao wakamwona mungu wa israeli na chini ya miguu yake palikuwa na kama jiwe ya kuti saumawi na kwa mwili wa mbinguni katika ungafu wake hii ni la kisahili na la kudokesha kana kwamba mwandisi alikuwa na wakati mgumu kupata maneno ya kweresa yale yaliyoonwa na wazee wa israeli andiko alisemi wasee wa israeli walio mwona mungu katika asiri yake na alionekana kama mungu furani wa kibaga, kibagani badala yake ais, aisemi ni ubora wa kifasii lakini kinachoonekana katika udirisho wowote unaoonekana wa kiumbe wa kiroho sio kiumbe chenyewe katika asiri yake kwa sababu huwezi kuona roho lakini picha katika wigo wa mungu unaonekana ambao wanadamu upata udirisho wa kitu au mtu fulani aliyefanya kwa ajiri ya manufaa ya adira ya kibinadamu ambayo ilisingatia mapungufu yao ya kusikia na kuona mutasari wengine wanaweza kuraramika kwamba agano chipya katika yohana ya kwanza mstari wa kumi a8 inavyosomeka hakuna mtu aliyepata kumwona mungu ni ukinsani wa sentensi iliyonukuliwa hapa juu inayosema wakamwona mungu wa israeli ebu fikiria mwanamke mzuri akiangalia kioo na kupigha nywile zake kwa kweli awezi kusema mambo mawili kinyume nambari ya kwanza anaweza kusema sijawahi kuona sura yangu kuitasama moja kwa moja nambari ya pili lakini pia anaweza kusema nimeuona uso wangu mwenyewe kama wakisi kumbuka mahandisi ya bibilia ni fasii kwa hivyo ni lazima tuangalie mukudata watamuko ili kupata wazo la kile ambacho mwandisi alikusudia kusungumza hapa juu ya bibilia kama vasihi kanuni za fazihi za sa uchambuzi sinatumika baadhi ya watu wanataka maelezo yenye maana moja kwa moja rahisi ya moja kwa moja lakini maelezo ya vasihi wakati mwingine ni ya kishairi wanatoa hisia si maelezo ya kisayansi kama maelezo haya ya mungu katika kitabu cha kutoka bado yanawasirisha kitu kinachoonekana ambacho wasomaji nyedi wanaweza kuisi wakristo wanaweza kutaka kutukumbusha kwamba wakorosai moja mstari wa kumi na tano inasema kwamba yesu ni mfano wa mungu asiyeonekana hiyo ni kauri iliyosheheni sana ambapo imetolewa tafusiri nyingi na mungu katika historia ya dini hasa katika madhehebu mbalimbali ya kikristo tutafikia ili katika katikaas ya baadaye the bible bad inapendezwa na yale ambayo bibilia inafundisha kumuhusu mungu na inachofundisha kumuhusu yesu hata hivyo tutafikia kile ambacho bibilia inasema kuhusu yesu baadaye husio wakati ikiwa atuelewi mungu kwa mtazamo wa bibilia ikiwa atuchierewi wenyewe ni vigumu sana kumwelewa yesu kama ilivyo rudiwa mara nyingi tunaisi katika utamaduni wa pahada ya ukristo ambao aufahamu tena fasihi za bibiria utamaduni wa sasa aujui mungu ni nani kulingana na bibilia na au jui jinsi bibiria inaelezea ubinadamu kusudi labbb ni kukariri maneno kutoka katika vichabo vya bibiria ili wasikizaji wasikie moja kwa moja yale ambayo bibilia yenyewe inasema vitimizo hivi ndivyo bibiriaba inavyofanya kazi marudio mafupi yaliyolengwa kwa karibu hakuna vikwazwo hakuna njia sasungura sungura Tum, tumia bibiria ba maswari au mahoni yoyote unayopenda kutoa kwa bibiria us gilco nimefurahia kusikia kutoka kwako fuata bibiria ba kwenye machukua haya twitte facebook com at pbria bard instagram com strock pbria bard soundcloud com strock pbria bard feeds com soundcloud com strock user strock soundcloud user santekwakunskisa