hii ni bibria bad somo la kumi na saba la kiroho katika bibiria kusudi habari na siku njema hii ni bibiria bad badi ni msimuriaji wa adidi anayekariri matini sakimapokeo kimapokeo zinazohusiana na mapokeo mahususi simurizi niko hapa kukariri na kukusa kila fasii ya bibiria inasema kuhusu nani ni mungu na nani ni wanadamu somo apandipo mari tulipo reo katika podcasti yetu ya mwisho tuliansa mjadara kuhusu ubinadamu katika bibiria tulichungusa yale ambayo bibiria inasema kuhusu asiri katika somo la leo tunasikia kile ambacho bibiria inasema kuhusu ari ya kiroho mwanso 2 mstari wa saba bwanamungu akamfanya mutu kwa mafumbi ya haridi akamupurisia bwani bumsi ya uai mutu akawa nafsi hai kumbukumbu la kumbu torati hine mstari wa kumi na tano amukuona humbu la namu na yoyote siku hile bwana aliposema nanyi huko orebu katika moto isaya arobaini mstari wa ishirini na tano mutanifananisha na nani au nani ni sawa nami asema mtakatifu yoana hine mstari wa ishirii na ine mungu ni roho nao wamwabudu wao yeye inawapasa kumwabudu katika roho na ukweli majadiriano watu ambao awamkiri mungu kwa bibilia wanashida na wasora hali ya kiroo awatumii neno hili kama lilivyotumiwa katika bibiria wanafikiri kwamba roho ina maana ya akili isia ofu tamaa na upunifu mawaso yote yaliyotolewa na prato hali ya kiroho ya mwanadamu katika bibilia inategemea mungu mwanso mbili mstari wa saba huonyesha wasi kwamba roho ya mwanadamu iliumbwa kutokana na bumsi ya mungu iliyopuriswa ndani ya mwili usio na huai kwa kuwa tunaona maandishi ya bibiria kama fasihi kwa kutumia uchambuzi wa fasihi waso la bumsi ya mungu ni mfano wa kitu kinachoonekana kama pumsia. kinacho kinachomwacha mungu na kuweka naye katika mwili wa mwanadamu tefire bumsi hii ilikuwa aliumba maisha ya mwanadamu kwa ajiri ya mtu akawa nafsi hai hii hapa picha ya kifasii mungu anaelezwa kana kwamba alikuwa mfinyansi wa binadamu anayekusanya uudongo usiofanywa kutoka kwenye rundo ili anatengeneza mwili wa mwanadamu kwa kiherezo fikiria ukubwa wa uhai humbo la urudongo takimu ta, ta za wanadamu zilizopatikana katika mapango ya kusikia ya mariki wa china ila mwili unaumbwa mungu ni mwili wa nyama wenye kila utaratibu kila kiungo kilichoundwa kikamilifu na kinasubiri uisaji kisha mungu anainamisha umbo hili la mwanadamu na ndani ya pua zake anapumua pumzi hivyo kumuumba mwanadamu wapiganaji wa te, terakota ya kichina wanabakia hadi reo kama maisha lakini sanamu za sa mashimo sanamu ya bibiria iliyo fanyishwa hawali kutokana na mafu, mafumbi inageuswa mikononi mwa mungu mfano kuwa mwili wa nyama unaongocha roho kwa kujibu pumsi ya mungu katika wakati wa kusangasa wa fahamu adamu anafungua macho yake yeye ni mwanadamu kamili na msima kabisa anaweza kufikiri anaisia anaweza kutaka kutenda na kila kihungo katika mwili wake wa kimwili ufanya kazi yake pahada ya bumsi ya mungu kumpa wai lakini simurisi la bibilia kuhusu adamu mwanadamu wa kwanza linasema kwamba akudumisha usafi wa kiroho wa hali yake ya umbaji bibilia inasema katika kifungo kifuatacho mwanzo mbili mstari wa kumi na tano bwanamungu akamwagisa huyo mtu usire matunda ya miti wa ujuzi wa mema na mabaya kwa maana takapokura matunda ya miti huu utakufa hakika kwa hadithi hii mwanamume na mwanamke hasi hamuri ya mungu aliyewaumba na wakati wa kuasi kwao kitu ndani yao kina kufa sio miri yao kwa sababu baada ya kura tunda lililokatazwa aditi yao inaendelea kilichokufa ni sehemu fulani ya chochote kilichoumbwa maisha yao chochote kilichokufa kifo cha kitu icho kiliwatenganisha wanadamu na mungu aliye waumba wakati wakiwa ai kiroho pia wanaambiwa kwamba kifo cha kimwili cha ja mwili kitafuata baadaye utengano huo wa kiroho na mungu mwanzo tatu mstari wa kumi na tisa inaereza mungu akisema ya fuatayo kwa maana yuu mafumbi wewe wewe mafumbi utarudi katika taarifa hii maandiko ya bibilia yanaereza kuonekana kwa, kwa kifo cha kimwili kama hadabu na rahana kwa kutotii hamuli ya honyo ya mungu muhumba mutasari tunaweza kukata kauli gani kama ilifyosungumuswa katika somo la pili la ra, mfururiso huu ali ya kiroho ya mwanadamu inategemea mungu ambaye ni kiumbe wa roho uwai wa mwanadamu ulianza kwa sababu usima wa mirele wa mungu utu wake uliuishwa uli kwa njia furani ndani ya mwili wa nyama wa mwanadamu baadaye kwa sababu ya kutoti hamuli moja amuri pekee ya mungu maisha hayo ya awali ya mwanadamu yalipotesa kitu na ubinadamu ukawa chini ya kiti kibya kinachohitwa kifo fazihi nzima ya bibiria inaangazia juu ya vitisho vinavyotokea duniani kwa sababu ya kutotii huko na hatua zilizochukuliwa na mungu kurejesha maisha mapya kwa wanadamu ambao yanaunganisha tena ubinadamu na mungu muunganisho mpya kwa mungu ambao auwezi kupotea au kuchukuliwa mbali na matendo ya uwazi ya mtu yoyote katika wanadamu jinsi bibilia inavyoelezea kuunganishwa tena huku sehemu yetu ndani yake na matendo ya mungu kuhusu hilo ndilo chambo kuu kwetu dini nyingine sote duniani zimechitolea vifyo hivyo kueleza chanzo cha hali ya kibinadamu na kueleza jinsi hali hiyo inavyoweza kushindwa dini hizo nyingine na farisafa zinaeleza chanzo cha hali ya mwanadamu tofauti na bibilia wanatoa tiba tofauti kwa hali hii na kuelezea marengo tofauti ya milere ambayo tiba zao zinatakiwa kufikia kusudi la poasti hii ni kutoa majibu ya bibiria kwa maswali hayo kuhusu asili ya hali ya sasa ya binadamu njia ya bibiria ya kure, kurekebisha hali hiyo na rengo la mwisho ambalo agano jipya linaeresa kwa ajiri ya wanadamu ni himani ya bibiria bad kwamba majibu ya bibilia ni pekee katika mawaso yote ya kidini si magumu au magumu kuelewa lakini kwa kusangasa aijurikani kwa wengi wa jamii kutia ndani wale tunao kuwa kua wakristo wa china kumaanisha kwamba wanajua kidogo kuhusu kristo kama wanavyojua kuhusu dini nyingine yoyote labda kidogo lakini zote zinajiita kristo vitimizo hivi ndivyo biblia bad inavyofanya kazi marudio mafupi yaliyolenga kwa karibu hakuna vikwazo hakuna njia sasungura fuata bibilia badi kwenye twitter instagram na facebook tumia bibria bd maswari au maoni yoyote unayopenda kutoa kwa bibilia bad us gmilcom nimefurahia kusikia kutoka kwako asante kwa kunisikiza