hii ni bibiria badi somo la ishirini na tano dbna la yesu kusudi abari na siku njema hii ni bibiria badi badi ni msimuriaji wa aditi anayekariri matini za kimapokeo zinazohusiana na mapokeo mahususi simurizi niko hapa kukariri na kukuza ki nafasihi ya bibiria inasema kuhusu nani ni mungu na nani ni wanadamu injili ndiyo habari ya msingi kuhusu yesu ni nani na alifanya nini somo hapa ndipo mahali tulipo leo katika bodkasti zetu mbili za mwisho tuliangalia ubinadamu wa yesu kisha tukachunguza uhungu wa yesu sasa tunafika kwenye uchumbe wa bibiria kuhusu yesu tunauriza injili ni nini warumi ya kwanza mstari wa kumi na sita sionei aya injiri kwa sababu ni uweso wa mungu uuletao wokofu kwa kila aaminie kwanza kwa muyahudi kisha kwa mya, muyuyani kila mtu mwingine niv wakorintho ya kwanza kui na mstari wa kwanza mpaka watatu sasa ndugu napenda kuwakumbusha habari njema ninayo waupiria ambayo mlipokea na kusimama imara juu yake kwa injili hii umeokolewa kwamba kristo alikufa kwa ajiri ya dambi zetu kama yanenavyo maandiko kwamba alisikwa na kwamba alifufuka siku ya tatu kama yanenavyo maandiko ya pili kwanza mstari wa kumi lakini sasa imefu, imefunuliwa kwa kufunuliwa kwake mokosi wetu kristo yesu ambaye ameharibu mauti na kuleta uzima na kutokufa kupitia injili matendo ya kwanza mstari wa tisa naye yesu alipokwisha kusema hayo walipokuwa wanafunzi wakitasama alinya kuriwa na wingu likampokea kutoka machoni pao neno njiri linamaanisha habari njema watu wengi walikufa kwenye mti au msalaba wa kirumi wakati wa ufarume wa kirumi bila shaka baada ya kifo chao wa kawaida walishikwa kinachofanya tukio hilo la kila siku kuwa risiro la kawaida ni kwamba katika kisa cha yesu kristo yeye pekee ndiye anayehesabiwa kuwa alifufuka kutoka kwa wafu katika mwili mpya ambao hautawahi kuwaribika na kufa hapari njema ni kwamba ubinadamu lakini hasa wewe na mimi tunapewa kuto, kutokufa sawa kwa maisha kupitia njiri kama samburi za mahandisi katika katikapoasti hii zinavyosema wazi majadiriano kuna saidi ya njiri moja katika arano chipya kama mafungu ya, ya mfano yanavyoonyesha matendo kwanza mstari wa kumi na nne na helahini na sita mtumepero akisungumusa na wayahudi katika yerusalemu asema wayahudi wenzangu watu waisraeli yesu wa nasareti alikuwa mtu aliyethibitishwa kwenu na mungu kwamiujiza maajabu na ishara ambazo mungu alisifanya kati yenu kwa yeye nani kwa msaada wa watu waofu mkaamua kumpigiria msumari msarapani lakini mungu alimfufua kutoka kwa wafu kwa hiyo israeli, israeli wote na wewe na hakika ya hili mungu amefanya yesu huyu ambaye ninyi mulimsurupisha kuwa bwana Christ, na kristo masihi maoni hii ni injiri kwa taifa la kiyahudi andiko la injili linasema mstari wa arobaini namoja kwamba wale waliokubali uchumbe wake wakapatizwa na wapate elfu tatu wakaongezeka katika hesabu yao siku moja kundi hili lilikuwa waumini wa kiyahudi katika yesu kama kristo masihi waumini wa kiyahudi katika yesu waliunda madhehebu ya kidini ya uyahudi inayoitwa njia ufunuo kumi na nne mstari wa sita mpaka saba kisha nikaona maraika mwingine akiruka angani naye alikuwa na ya yamiee ya mirele awatangazie wakaao juu ya inji akasema kwa sauti kuu mcheni mungu na kumtukuza kwa kuwa ni saa ya hukumu yake imekuja mwabudu yeye aliyezifanya mbingu inji bahari na chemichemi za maji maoni hii ndiyo njiri ya milere kuna injiri nyingine zinazoitwa katika bibiria lakini lengo letu liliroerezwa baadaye ni injili ya uokofu injili ya uokofu inaeleza kile yesu alichofanya kwa ajili ya wanadamu katika kifo chake kusikwa kufufuka kutoka kwa wafu na kupaa kwake mbinguni muhtazari uchumbe mkuu wa kristo ni kwamba yesu kwa kifo chake kusikwa kufufuka na kupaa kwake utoa njia ya msamaha wa dambi na mungu na kutoa uzima wa mirere kwa wale wanaoamini wa hivi ndivyo maandiko ya bibiria yanavyodai bila ya mashirika yote ya kanisa injili hii inasisitiza katika maisha ya mtu na matendo ya kibinafsi yaliyofafanuliwa baadaye warumi kumi mstari wa tisa mpaka kumi na tatu kwa sababu ukimkiri yesu kwa kimya chako ya kuwa ni bwana na kuamini moyoni mwako ya kuwa mungu alifufua katika wafu utaokoka kwa maana ni kwa moyo wako unaamini na ni kwa kinywa chako unakiri na kuokolewa kwa maandiko yanasema mtu yeyote anayemtegemea yeye awezi kuhesabiwa aibu kila mtu anayehitwa kwa jina la bwana ataokolewa ndio bibiria bad inakubali kwamba njiri kama hii ni jambo la hajabu sana lisilosikika katika matukio ya wanadamu au katika dini inasemwa kwa kawaida kuna njia nyingi kwa mungu kama vile roho zilivyo duniani haya ni maoni ya wengi lakini hiwe unakubali njiri ya bibilia ya wokofu au raha angarau unapaswa kujua ni nini na kwamba inadai inada kuwa njia pekee ya kuelekea kwa mungu kwa hamani na mungu na hamani ya damira na kwa wakati ujao wa kimwiri ukamilifu wa kiadiri na wa kiroho mbele za mungu unaitwa uzima wa milele njiri hii ya wakofu aitumiki kwa washiriki wa kanisa au shirika la kidini au kwa wale wanaosikiliza katika taratibu au desturi zosote za kidini zinazodaiwa kununua uhusiano unaofaa na mungu ukisungumzia kazi ambayo yesu alifanya mwandisi wa wahibrania anasema yafuatayo waibrania saba mstari wa 2shiit5 kwa hiyo yeye kristo yesu aweza kuwaokoa kabisa wale wanaomjia mjia mungu kubitia yeye kwa maana yu hai siku zote hili kuwaombea maoni katika bibilia njiri hii kwa kawaida inaitwa njiri ya nehema kwa sababu si kile unachofanya au kile ambacho kanisa inakufanyia ambajo utoa uokofu wako kulingana na kifungu ni kile unachoamini ambajo ni muhimu ambajo unaeresea kwa maneno wakati unapoundua kuwa unaamini ni nehema kuwa sababu neno hili nehema linamaanisha upendeleo usiostahiri imani yako katika injili inaonyesha imani yako katika ahadi ya mungu kwamba unapoamini unapokuwa kitu ambacho ustahiri zawadi ya msamaha wa dambi na usima wa milele itimizo hivi ndivyo bibilia bad inavyofanya kazi marudio mafupi yaliyolengwa kwa karibu hakuna vikwazo hakuna njia za sungura fuata bibilia bad kwenye twitte instagram na facebook tuma pipiria bad maswari au maoni yoyote unaopenda kutoka kwa pipiria bad ust gmlcom nimefurahia kusikia kwa, kutoka kwako asante kwa, kwa kumisikiza