hii ibibriabadsomo a9 kile ambacho yesu awezi kufanya kusudi hapari na siku njema hii ni bibiria bad badi ni msimuriaji wa hadiji anayekariri matini za kimapokeo zinazohusiana na mapokeo mahususi simurizi niko hapa kukariri na kukusa kile fasihi ya bibilia inasema kuhusu nani ni mungu na nani ni wanadamu somo hapa ndipo mahali tulipo leo katika katikapasti hii tunaangalia kile ambacho kitabu cha mako kinasema kuhusu yesu katika huduma yake ya uponyaji kuna kitu mako anasema ambacho yesu awezi kufanya tunapata kujua ni nini kutoka kwa mifano michache ya mistari katika injili ya mako yesu akampeleka mutu aliyemponya ukoma mara moja kwa honyo kali angalia usimwambie mutu chambo hili lakini enenda akajhionyesha kwakwa kwa, kuani akatoa e, dabiu kama arifyo mwamuru musa kwa hajiri ya kutokaswa kwako iwe usuhuda kwao badara yake akatoa nje akaanza kusema kwa uhuru akieneza habari hiyo mako moja wa 43, 45. yesu akamwamuru wasimwambie mtu yeyote kwamba ameponya kisiwi na bubu lakini kadiri alivyofanya hivyo ndivyo walivyosidi kunena juu yake yakema 7 mstari wa 6 maandiko haya ya samburi yanaeresa chambo moja ambaro yesu angeweza kudibiti watu angeweza kudibiti magonjwa roho wa ofu na hata hali ya ewa lakini watu walitii kwa hiari tu yale aliyowambia wafanye majadiliano bibiria inaweka wasi kwamba mungu amewapa wanadamu wezo wa kufanya maamuzi kufikiri na kutenda pasipo mwongozo wake mungu amewekea mipaka nguvu zake mwenyewe kuwawekea wanadamu mapenzi yake kuchizuia huku siku moja kutaondolewa na mungu ataweka mapenzi yake kwa wale ambao wamemkataa yeye na njia yake lakini sasa sote tunaweza kuchagua kumsikiliza mungu au kumpuuza kwa wengine hata kumpuusa mungu aitosi wamechagua kumpinga kikamilifu tatizo tunarokabiliana naro zote ni kwamba sisi ni binadamu bibilia inadayi kwamba ituliu bwana mungu wakati ya haditi imeandikwa katika mwanzo ikisema bwana mungu akamfanya mutu kwa fumbi ya hardi akampurisia bwani pumsi yawai mutu akawa nafsi hai mwanzo 2msaiwasaba baada ya mwanamke anaumbwa bwana mungu akamuleta mtu usingizi msito na alipokuwa amirara akatoa upafu mmoja wa yule mtu na kumupafunika mahali hapo kwa nyama kisha mwenyezi mungu akamfanya mwanamke kutokana na upafu huo uliotoa kutoka kwa hadamu mwanzo mbii mstari wa ishirii na moja mpaka ishiri bii ndio, ili ndiro jambo la msingi wakati mungu aliye hai wa milele alipo huai ndani ya mwili wa mwanadamu aliyoufanya mungu aliamisha kitu cha mutu wake wa milele kwa mwanadamu na mwanadamu wa kwanza akapata fahamu hai mutu huyo wa kwanza hadamu na mke wake hawa waliumbwa na mungu wa milele wakiwa viumbe wa milele ingawa miili yetu ya kibinadamu ilivyofanya kuto, kutokana na vitu vinavyoharibika itakufa na kuoza fundisho la bibilia kutoka katika maandiko mengi ni kwamba nafsi roho zetu sitaishia milere hivi ndivyo maandishi ya bibiria na, yanavyosema wewe na mimi tuko huru kuamini haura muhutazari mungu anakusudi kwa jinsi ambavyo ametengeneza uhusiano wake na wanadamu na jinsi ulimwengu unavyofanya kazi hatuna uwezo wa nguvu ambao hakuna kitu kingine chochote katika ulimwengu kinachofurahia tunaweza kumpuuza mungu tunapingana na mungu na kila kitu kilichopo sisi pekee tunaweza kujaua kuto mungu siku moja bibilia inatuambia kwamba nguvu zetu hizi za pekee zitatoweka ni hapa tu katika maisha haya tunaweza kujaua kumpenda mungu kwa choto akili nafsi na mwili wetu wote neno la tabia hii kujitolea kuna kujitolea kwa mungu na kuna kujitolea kwa nafsi wanadamu wengi huona mapambano katika maisha haya moja ya kidunia na kujaribu kupana kila kitu wanachoweza kutoka kwa uwepo wao wanachiweka kwanza kutumia watu wengine mara nyingi kwa dambi ili kuongeza maisha yao wenyewe raha na hadi yesu anatambua kitendawili kwa maana mtu atakaye kuiokoa nafsi yake ataiangamisa lakini mtu atakaye iangamisa nafsi yake kwa hajiri yangu ataipata yesu anapanua waso hili katika sambuli ya kifungu kifuatacho mtu mutu, mutu anayependa nafsi yake ataipoteza na mutu anaye chukia uwai wake katika ulimwengu huu ataiweka ata kwa usima wa milele yoana kumi na mbili mstari wa ishirii na tano tunakaribia mwaka wa waboasti lakini kila boasti inatoa fursa kwa uamuzi wa kibinadamu mstari ya bibilia iliyonukuliwa na bibilia bad inasisitiza mambo ya mapinduzi aya ni mawazo na mawazo ambayo binadamu awakuunda uamuzi wetu ni kusikia kusiamini na kusifanya kazi hatua ya kwanza ni kusikia kile ambacho mungu amefunua katika bibilia kuhusu yeye na sisi hatua ya pili ni kuamini kuwa aliyoyadirisha ni kweli hatua ya tatu ni kuchukua hatua juu ya habari hii kwa kufanya kile ambacho mungu anasema kuhusu msamaha wa dambi kupitia imani katika yesu kristo kwa sababu ukimkiri yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni bwana na kuamini moyoni mwako ya kuwa mungu alimfufua katika wafu utaokoka warumi kumi mstari wa watisa itimizo hivi ndivyo bibiliab inavyofanya kazi marudio mafupi yaliyolengwa kwa karibu hakuna vikwaswa hakuna njia za fuata bibilia bad kwenye twitter instagram na facebook tumia biblia ba maswari maoni yoyote unayopenda kutoa kwa bibliab usgaico nimefurahia kusikia kutoka kwako asante kwa, kwa. kwa kunisikiza