hii ni bibiria bad somo la na nn famiria ya yesu ya kibinadamu somo hili linaeresea familia za kibinadamu ya yesu utangurisi abari na siku njema hii ni bibiria badi badi ni wa wadidi anayekariri matini sa kimapokeo sinazohusiana na mapokeo mahususi simurizi niko hapa kukariri na kukusa fasii ya bibiria inasema kuhusu nani ni mungu na ni nani mwanadamu somo hapa ndipo tulipo leo bibilia inasema mambo kadhaa kuhusu familia ambayo yesu alizariwa nambari ya kwanza matayo moja mstari wa kumi na sita utoa na saba ya saba ya kibinadamu ya yesu yosefu imetolewa inasema na yakobo baba yake yusufu mume wa mariamu ambaye kwake alisariwa yesu aitwaye kristo maoni aditi nzima ya baba na mama wa yesu wa dunia uchumba wao matayo mwaja mstari wa kumi na nane mimba ya mariamu roho mtakatifu matayo mwaca mstari wa ishirini ndo, ndoa yao matayo moja mstari wa ishirini naine kuzaliwa kwa yesu matayo moja mstari wa ishirini na ambayo yote yanapatikana katika ruka kwanza mstari wa ishirini na sita sura ya tatu nambali ya pili matayo kumi mstari wa msini mpaka misini na sita na mako sita mstari wa tatu zinaelezha ndugu wengine wa yesu waliosaliwa ambao mariam na yosefu walikuwa nao bahada ya kusariwa kwa yesu andiko hili kile majirani katika mji wa nyumba ya yesu walisema walipokarishwa na miujiza ambayo yesu alikuwa akifanya je uyu si yureslemara je uyu ni mwana wa mariamu na ndugu yao yakobo yosefu yuda na simoni data zake si hapa pamoja nazi nao wakamkasirikia maoni huu hapa ni mfano mzuri wa mahandishi katika bibilia yanayokutana na itikadi ukristo wa kikatoliki na wa kiorthodosi ufafanua mahandishi haya kwa kutoa tafusiri mbadala zinazoringana na itikadi zao haya yanatia ndani wazo kwamba maria kama mama wa mungu lazima mwenyewe apate mimba safi asiwe na dambi ya kibinadamu ili amsoee yesu kuna mawazo mengine mawili ya kiitikadi kuhusu yesu na mariamu ambayo ni pamoja na ubikira wake wa kudumu theotokozi na kuhadimiwa kwake mbinguni ona mariamu anatendewa kwa namna ya pekee zaidi ya kuwa mwanamke wa kibinadamu adizi za siada zimetolewa ili kuunga mkono mawaso haya ya kibinadamu ili kuwafanya ndugu na dada waliotachwa katika mahandiko kuwa binadamu za yesu kwa kutangaza kwamba yusufu alioa mwanamke mwingine kuliko mariamu ili aweze kukubaki kuku, ina mwanamke huyu merca escha au sarome jina linaro tofautiana alishika mimba ya mke wa yusufu na akasaa mtoto walioorodesha katika maandiko haya ambao maandiko yanasema ni kaka na dada za yesu wa hasiri lakini itikadi inasema ni binadamu zake majadiriano bibilia badi ajahenda na ahendi kwa hidikati kutafuta imani wasora kwamba mariam mama yake yesu alipaswa kuwa tofauti kimaumbile na wanawake wengine wote ili ulimwengu umteu eye kati ya wanawake wote wa kisasi chake kuwa mama wa yesu ali ariuingi um, mkono na agano chibia aditii ya kuchaguriwa kwa mariamu kuwa mama yake yesu inapatikana katika luka moja mstari wa ishirini na sita mpaka thelathini na sita akuna kutachwa kwa mariamu kuwa chochote isipokuwa mwanamke wa kawaida wa kibinadamu ndio yeye ni wa pekee kwa sababu mungu alimchagua yeye pekee kuwa na mimba na kumsaa yesu mwana wake wa pekee lakini hakuna tofauti nyingine anayopewa katika mahandisi yenye mawaso mengine yanayoongezwa ili kufanya maelezo yake ya bibiria yapatane na mafundisho itikadi ya kanisa bibria ba inakataa mawaso kama hayo yasiyo ya kibibiria kwa sababu ni saidi ya kibibiria. andiko la bibiria ndilo tunaropaswa kutegemea pekee kwa ufahamu wetu wa mungu na wanadamu tunaitegemea bibiria yake kwa sababu inaunua mungu ni nani na mwanadamu ni nani hii mwandamunhihi mara kadhaa kwamba ukristo wa ukist wagobi ni dini iliyofunuliwa kama vile uyahudi na uislamu kwa hiyo mungu ametuambia katika maandiko yake kile anachotaka tujue atuhitaji kuongeza au kuchukua chochote kinachotufanya tukose raha katika masingira yetu mbalimbali ya kitamaduni ya kibinadamu muhtasari bibiria bad inaangaika yale ambayo andiko lorote la bibiria linasema katika usomaji rahisi na wa moja kwa moja na kwa hakika kwa kwaboasti hii bibilia bad inajishughulisha na maandiko ya bibiria ambayo ni rahisi sana ya moja kwa moja na yaliyo yali wazi ivi kwamba wasomaji wote wanakubaliana kwa usawa na kile kifungu kinasema hata kama wanapata sababu zizizo za sa kibibilia za kufasiri ni tofauti tunataka kujua bibilia inasema nini atujari ikiwa wengine wanategemea mifumo ya kiteolojia kulingana na mantiki ya kimantiki ya wanadamu ambayo imewekwa juu ya mahandisi ili kupata faraja ya bahadi ya makisio ya kibinadamu kuhusu maudui kwa bibilia yabad mahandisi yenyewe ni ya juu zaidi kuliko wale wanaodai kwamba wao ndio wahifadi wake wa na kwa hivyo ni wao tu wanaoweza kufasiri mahandisi ni ya juu zaidi kuliko wale wanaodani wana haki nayo ambayo inawafanya kuwa maharumu yao ni mamuraka isiyo ya kweli na kara ni mamuraka yake mwenyewe adira ya kibinadamu ina haki ya mwisho ya imani na imani katika muungu wa maandishi au kumkataa muungu huyu ikiwa maandishi yenyewe kwa namna na furani yana wahudi lakini hakuna mwanadamu au shirika lililo na haki ya kumtumia maandishi kama msingi wa imani singine zizizo za kibibiria ambazo wanakuza ambazo hata mara nyingi upinga au kuchukua nafsi ya mahandisi yenyewe itimisho hii ndivyo bibiria badi inavyofanya kazi marudio mafupi lyaliyolengwa kwa karibu hakuna vikwazo hakuna njia za sungura fuata bibiria bad kwenye twitter instagram na facebook tuma bibiria bad maswari au maoni yoyote unayopenda kutoa kwa bibiria bad us gilcom nimefurahia kusikia kutoka kwako asante kwa kunisikiza