wapendwa wasikilizaji wa radio maendeleo tunawakaribisha nyote katika kipindi tunaweza kipindi tunaweza ya siku ya leo penda wasikilizaji tutakuwa tukizungumzia hali ya usalama kati ya waraia wanaoishi katika vijiji fulani fulani vya groupement ya, ya basimukinji hasa zaidi katika sekter ya mtambala na sekteri ya tanganyika na kwa ajili ya kuchambua mada yetu ya siku ya leo wapendo msikilizaji tutakuwa tukizungumza na wahef de village ambao wanakuwa siku kwa siku wakiongoza vijiji fulanifulani fulani vya sekteri ya mtambala na vijiji vya tanganyika na kwa hiyo mpendo msikilizaji juu ya kuwa kipindi hiki kinaandaliwa na radio maendeleo kipindi hiki kinasapotiwa na pnid kupitia mradi tunaweza muradi tunaweza ni mradi ambao unatekelezwa na igaf svh habari rdc na radio maendeleo kupitia msaada wa pnud kwa siku ya leo mpendo msikilizaji kipindi hiki kinaandaliwa nani william pascal boji homu studioni mpenda msikilizaji tunakuwa naye kiongozi ama chef de village wa kalele kalinga bwana mbulu ombelwa bwana mbulu ombelwa jambo na karibu jambo sana, tunakuwa pia naye omu studioni mpenda msikilizaji naye bwana ashibo epanda yeye ni chef de village wa asanu asanu tujenge bwana ashibo epanda jambo na karibu E sana, ndugu na pia. tunakuwa pia naye bwana mabondo gayeka yeye ni kiongozi wa vilage ya luunguluungu kabembwe bwana mabondo jambo na karibu e sana. tunakuwa pia naye bwana matara david ngiri mukiza yeye ni kiongozi wa bibokobuku d yani bibokoboko ya pili bwana david jambo na karibu jambo sana mtangazaji tunakwa pia nay e john muganwa choreye yeye ni kiongozi wa village ya bibokoboko ya anza bwana jon jambo na karibu jambo sana, ni pamoja na waliko hao mpeno msikilizaji ndio tutakuwa tukichambua mada yetu ya siku ya leo kama vile niliweza kuwajulisha kwenye kiingilio ya kipindi hiki tutazungumzia hali ya usalama na ushirikiano kati ya waraia wa gpm ya basimukinji mkinji hasa zaidi wasekter ya mtambala na nasekter ya tanganyika penoa mskilizaji lengo la kipindi hiki ni kutafuta amani ushirikiano na umoja kati ya kabila zote zinazoishi katika wilaya ya fizi mtajua ya kuwa na ni hapa wilayani fizi ndipo tunakuwa basi tukiwatolia kipindi hiki moja kwa moja tukiwa katika kijiji cya bibukubuku ya pili mpeno msikilizaji kwa hiyo tunawakaribisha basi na mtukope sikio mwanzo paka tamati asante sana wapende wa mskilizaji tunarudi humstudioni basi kwa ajili ya kuchambua mada yetu ya siku ya leo na mada yetu ni hali ya usalama na ushirikiano kati ya waraia wanaoishi katika pm ya basi mkinji tukiwa katika sekteri ya mtambala na sekteri ya tanganyika kipindi hiki kinaletwa nami wilisal bi hapa wilayani fizi. hapa eneo za bibokoboko mpendoa mskilizaji tutaanza kipindi hiki naye bwana mbulu ombelwa yeye ni wa village ya kalele kalinga bwana kiongozi wa kalele kalinga uh, hali ikalele uh, alinga. Alinga. Uh, alinga hali ya usalama katika eneo yako ni namna gani unaweza kutu, uh, kutuambia ushirikiano hata na usalama unakuwa namna gani siku hizi asante sana bwana journaliste mimi naitwa mbulu umbilwa sa vile chef de village wa kalele alinga mu groupemat basi mukinje sekter ya mtambala kwa kweli ndugu mtangazaji tunashukuru sana kwa leo kwa kuonana na kuzungumza hali ya usalama yetu hapo e, kalele mukijiji ambacho ninayoongoza hali ya usalama ni nzuri watu wanatembea kutoka alele kutoka kutoka alele kufika baraka sawa kutoka kalele kufika vibokoboko sawa na hapo watu wanalala wanatembea wanalima hali ni mzuri sana na usalama ni mzuri wakati watu wanatoka alele kufika vivokovoko watu wanatembea mzuri sana na wanafika sawa wanatumia kazi zao sawa vile kawaida wa vijana wa, wa wanatumika barabara e, na wengine wanatumika makazi mbalimbali hapa vibokoboko na wanatembea na wengine wamama wanalema soko hali ni mzuri sana asante sana uh, bwana mbulu ombelwa uh, kwa maoni hiyo ya kwako ila hakuna hali ambayo labda si nzuri ambayo labda inakuwa ikisababisha uh, hiyo ushirikiano umoja na hasa kuchukuliana kusipoonekana kama vile inata, inaumbwa mimi naamini ya kwamba katikati ya vibokoboko na alele usalama ni mzuri sana hakuna hmm. hali ya vitisho hakuna wasiwasi ingine yenye inaweza jitokeza nnasiaaminia sababu mimi kiongozi pale si kuona kitisho kati yetu na asante sana bwana mbulu tutakumbukisha kuwa wewe ni kiongozi wa village ya kalele alinga yes. tunakua katika groupeme ya basi mukinji sekter ya mutambala tutaenda Tuta basi kwake bwana ashibo epanda asanu yeye ni kiongozi wa asanu tujenge Uh, bwana ashibo ipanda jambo tena na karibu okok okay, okay. jambo tena ndugu mtangazaji nashukuru pia kupata kauli ya kongea mimi kwa jina naitwa ashibo ipanda shevale mimi kama shef de village wa lue tukisema lue yaani na nglobe tujenge na asanu mimi nde shefu pale asanti pia kwa kigiasante ku, sana bwana ashibo uh, tuliweza kuswali mwenziwe namna ya usalama ushirikiano wa raia wewe huko karibu ya baraka dayeur uh, unaona mji wa baraka ni mji ambao unakua kandokando na vilai akwako hali ni namna gani kwa siku hizi sawa ndugu mtangazaji <coughs> e, naweza nikaseme kwa sasa hali ni nzuri kidogo kwa sababu tukienda angalia tukendangaliapo nyuma wakati liopita likwa shida waiogobogo akukwa naika a a aa gamonangambo kashiikiana kutafuta maendeleo pia na amani ya maeneo yetu yani, kwa sasa uh, wee ambao unakuwa hapo kandokando na barabara yenye kutoka baraka inapanda tujenge hadi eneo za huko bibokoboko unaona kwa kweli uh, watu wanaanza toka eneo za huko baraka na kupanda huku juu katika milima milim ndiondio hiyo bako napita kabisa mamotozik apita r bila tatizo yoyote hiyo mm-hmm. naweza nikahakikishe ni asante sana uh, tutoke kwake bwana ashibo tujelekeze ngambo yake bwana mabondo gayeka yeye ni kiongozi wa kijiji ama vilage ya luungu kabembwe luungu kabwembwe hapo tunakuwa katika uh, sekter ya, ya tanganyika bwana mabondo jambo tena na karibu jambo sana Uh, unaweza kutuambia katika kijiji chako hali ni namna gani hakuna vurugu yoyote siku hizi mimi nashukuru sana mimi njo mabondogaeka e, hef dilage walunu kabembwe njokwangubo kwangu bo kwangu hakuna usalama kukingali vurugu ya mingi sana kukingali watu wenyewe wanashika siraha nao ni waraia njo wenyewe nilikimbilia hapa mweneo ya, ya mtambala ya setera mtambala mgroupema aaya wasimu wasi kinji nashukuru shefu de groupeme na shefu de setere wa mtambara ila wa washefu de setera yakwetu yatanganika tunahitajituonane nao tuzungumuze sijue kama waliisha tueva sijue kama walisha tuwachilia nani lakini tunashukuru shefu de setere na shefu de groupeme wenyewe walitukaribisha hapa musetera ya yamtambala hapa mm, unakuwa katika sekteri ya mtambala kisha kukimbia kijiji kyako unaweza kutoeleze mambo yalikuwa namna gani kwa kuacha uh, nyumba kwa kuacha labda na jamaa kwakuwa leo unatoka msekteri ya mtanganyika unakuwa katika sekteri ya mtambala mbo ilikuwa mwaka jana mbo tukaona watu wenyewe wanashika siraha e, wanaitwa wabishambuke njoo wenyewe walikuya kutukimbiza na kutupiga masasi tukaacha kila kitu cha mnyumba walibomoa manyumba hivi muvilaji yangu mweneo yangu hakuna hata nyumba moja zote waliziangusha chini wakatosha manjanja hivi wakaanza jengajenga manyumba yao na ile manjanja ya zile nyumba zetu hatuna usalama kule kwetu na kwa leo uh, yani tangu mwaka waja, wama, tangu mwaka jana mpaka leo hali ni hivyo hivyo hakuna ambayo di uh, ni hivyo hatu hivo hatuyarudia tukingali na shida kwa sababu tukingali mukimbizi musetera mtabala <clears throat> na uh, muule muvilage ambayo unaongoza lunga kabembwe uh, kwa sasa yani Uh, watu wamekimbia wote ama kuna wale ambao wangaliki wanaishi eneo hiyo ambao wanahitaji usalama na amani kuko wanyindu wa furero ndio wenyewe wanabakia pale asante sana basi bwana mabundu Uh, kahika wewe ni kiongozi wa vilaje ya lungu kabembwe na poli kufatana na hali ambayo inaendelea kuonekana eneo hizo katika ya m- katika vila un- unayoongoza ya kabembwe twende kwake bwana david matara uh, ngirimukiza wewe ni kiongozi wa bibokoboko ya pili tueleze hali katika kijiji ama vilaji ambayo unaongoza Uh, bwanabwana mabondo yaye anasema hali haiko nzuri mu village yake aliweza kukimbizwa na wenye kumiliki silaha kwa sasa yapita mwaka moja haishi katika eneo ya kwake kwako wewe hali ni namna gani uh, mimi naita kwa jina langirumukiza matare david uh, hef de village wa ivokovoko ya pili uh, ndio nafanya mzuri kwa kuniswali hiyo swali kweli tangu mwaka wa elfu mbili, mbili watu walikimbilia hapa kwangu wa kijiji hiki uh, usalama ulkua mdogoalamaazanaaanuamafaaaka lakini kwaleo kwa tunazafika baraka kwa unaenda baraka tua tunakua sort na f mkaleotunaamwenaaaaamunazaonana japokuwa wenzangu a wenye walini kimbili yako awajarujiana kwao lakini tunajua ni oa amani aleo tuko kwa leo, na tunaweza tunaweza hiyo inaanza polepole sababu watu wanaza fika eh, lulimba watuwanaza fika eh, bivumu tunajua tuna kama ni polepole pole, tutafika hata, hata kwa shefu mwenzangu gaheka asante uh, mambo yatakuwa shwari sababu unasema ni na ku, kupata amani ni mwendo ambao unapashwa una ku, ama kuna hiyo ambayo inapashwa kufanyika ila kwa katika kijiji chako bibokoboko ya pili kuna amani ila unabari una kufatana na vijiji vingine ambavyo hia usalama amaeneo fulani fulani ambako amani ushirikiano umoja haijaonekana na kuzungumuzia ku, ni kipi ambakyo kinasababisha hayo hayoyote unasema uh, muzuri unauliza muzuri kweli fasi zote hakuko usalama lakini tunaaminia pale kwenye hakuka usalama kutafika kwa sababu watu wanaanza fanya eh, huku kitu wanaita masensibilization wakai ipanda hku mkmbamkono kwa, kwa, eh, kwa tukiambatana mkono kwa mkono nyinyi eh, radio maendeleo a tunaambia wau wau weyew ae hzi mesae nakkwatu wenyewe wanafanya zile isu na kweli tunapinga hizo hen katakata eneo ya bibokoboko eneo ya mwaye plateau sisi tunapenda tujadre maman mm. kifupi asante mm. sana bwana david matara ngirimukiza wewe ni kiongozi wa bibokoboko ya pili mahali ambako tunakuwa tukitangazia hiki kipindi moja kwa moja kwenyi vyumba vya radio maendeleo na Uh, inakuwa ikitangazwa kipindi hiki kwenye redio ngoma ya amani ya rna fizi redio kivu ya baraka redio muungano ya fizi na redio tuungane ya minembwe wapende wasikilizaji uh, tunakuwa tukizungumzia hali ya usalama katika vijiji mbalimbali mbali vya sekteri ya mtambala na sekteri ya tanganyika tunakuwa katika grupeme ya basi mukinji katika wilaya ya yafizi kipindi hiki kina lengo ya kutafuta amani umoja ushirikiano na uaminifu kati ya kabila zote zinazoishi katika wilaya ya fizi yani banyamulenge babembe bafuliru bamushi banyindu na kadhalika katika vilima vya bibukubuku na kandokando kando, yani katika wilaya yote ya ya fizi kipindi hiki kinasapotiwa na shirika la pnid na kupitia mradi tu naweza na, na mpenda msikilizaji tutaenda basi ngambo yake bwana bwana shoreyew uh, uh, m- muganwa muganwa john yeye ni kiongozi wa village ya dibukobuko ya kwanza bwana jo ni jambo na karibuan uh, hali katika kijiji kyako kya bibokoboko ya kwanza ni namna gani umesikia ya kuwa uh, kupata amani ni processes. ndiyo hali ambayo ilikuwa miaka iliyopita ilikuwa nzuri ila kuliweza kuonekana Uh, vurugu moja ambayo iliweza kukata katakata uwasiliano kata, mazungumzo ushirika kati ya watu katika kijiji cyako hali ni namna gani ndio mtangazaji mimi naitwa kwa jina la shoreye muganwa john mkaaji mhef de village ya mibokoboko ya kwanza uh, kama vile swali ukilinganisha na siku ambazo tunatoka ndani Uh, kuko utofauti uh, kwa leo tulishapiga hatua kwa kutafuta amani tukiambatana sote uwakaaji wa mwae plateau bibokoboko uh, zaidi sana kwa leo uh, sv uh, inayo hatua kubwa kwa kuunganisha makabila tofauti yaani ambacho kinasumbua peke yake tungali nacho ni wahamiaji kutoka sekter ya tanganika jirani zetu wa ndugu zetu ambao wana siku za kutosha hapa karibuni mwaka nanusu, na nanusu nawaapata namna ya kurudi makwao kwa juu usalama kwao ungali unazorota mm-hmm usalama unazorota katika vijiji hivyo fulani fulani vinavyokuwa pembezoni na milima ya bibokoboko na hata uh, katika eneo za tanganyika hasa zaidi unazani ya kuwa wanaokuwa wakulinda usalama yani hapo tunasema maskari jeshi naw namaskari polis wanafanya hatua kwa kuwalindia usalama japokuwa hizo kundi zenye kumiliki silaha zinaendelea basi kujitokeza mm, unauliza mzuri mtangazaji kwa kweli tunaweza shukuru uh, frdc ambayo uh, inaishi hapa iwokowoko uh, ilifanya kazi kuu pamoja na la polisi kama hangikuwa fr dc ni kizani hii mungine yote kwa leo ngilikuisha ishabomoka lakini ilijaribu namna zote kwa kulinda rahia na mali zao uh, lakini chenye tunaweza tukaombe serkal kama vile uh, maorganisme fulani, fulani fulani ni kutusaidia kutusemea kueshelo uh, zenye ziko zuri yetu naweza sema administrateur chef de secter na wamwami yani wa chef de groupement kwa kuambatana na wa shef de village kwa kuambatana na wazazi wa ili tujaribu kusensibilize npe partout kwenye uh, serikali inazibiti kwa kuambatana sisi pamoja kwa kurudisha hali ya usalama ili na waha wa, ma, wa miaji wapate kurudia makwao kwa juu huku hawana mashamba hawana chochote hata hivi wamoya wanaishi kwa hali mbaya mbovu magonjwa pia na najara asante sana kwa hiyo unagusia tayari uh, nukta ya kutoa pendekezo fulanifulani kwa ajili ya kurudisha hiyo amani umoja ushirikiano na uaminifu kati ya kabila zote zinazoishi katika wilaya ya fizi tukitaja babembe banyindu banyamulenge bafulero na bamushi na wengine kabila ambazo zinaishi hapa katika wilaya ya, ya fizi mpendo wa msikilizaji tunaendelea na kipindi cha kwetu um, bwana mbulu ombelwa Uh, katika eneo za kalele alinga unazani ni kipi ambacho kinaweza kufanyika ili wale ambao sababu unasikia kuwa wengi na boga ya kutembea sababu ya ni hizo siku za mbele ndizo zingaliki japokuwa kuna tayari mambo mazuri ambayo tunaysifia kwa siku ya leo unadhani ni kipi ambacho kifanyike kwa kurudisha hii husiano bora asante sana bwana jurnalisti <clears throat> na ninashukuru sana kwa hiyo swali kwa kurudisha amani inaomba muda mrefu na tuko ndani kwa kurudisha amani sababu tunaendelea na mikutano ya kurudisha amani kusansibilize makabila yote kusudi tukuwe pamoja ili amani ionekane na tunashukuru sana wakubwa wetu wangetuunga mkono sababu amani irudie na uh, raia uh, raia wanaoishi katika eneo yako wako tayari kupokea yeyote yule ambaye kama vile ilikuwa hapo mbeleni uh, mwenyamulingi anatoka mahali fulani buna munjia mnjia anahifadhi fasi fulani unadhani ya kuwa hiyo hi, wa raia wako tayari tena kuona hiyo irudi asante sana nazani kwangu kalele akuyakuwa kitisho hata kimoja ila wenzetu wangali na boga ndani juu fasi zimoja awapokelewe kama walikuwa wana, wakipokelewa mbele lakini mwaeneo yangu mimi nawaza kama hiyo shida aiko inaisha sababu waraia wa kalele wakowanashindaokoboko aaia waalinga wakowanashinda viokoboko sawa vile mbele asante sana asante sana bwana mbulu tuende kwako bwana ashibo epanda eneo za asanu na eneo za tujenge wewe ndio unaongoza eneo hizo wa raia eske eh, wanapokea vema hii ya kutafuta amani umoja ushirikiano kati ya watu wote katika wilaya yote ya, ya fizi kama vile inakuwa lengo la muradi tunaweza sawa ndugu mtangazaji unaswali vizuri nazani kupatana swali lako warahia wote wanakubali na kwa sasa kuko miradi fulani yanyiko afanyika mweneolangu aichague komunaté makomunaté yote, yote iko natumika banyamulenge babembe bafuleru banyindu donk makomunaté yote iko natumika pale bila boga bila kitu kingine pia kuko soko enye nalemaka siku ya kwanza vraime makomunauté yote iko na partisipe mwa ile soko mm. yaani tuzungumzie hiyo mambo ya katika soko watu wananuliana viashara na kuuza kama vile inavyofaa ndio ndio viashara wananuliana kama kawa e, wanyemurenge wanaleta vyakula mavisamunyu mamaragi pia wananua mamboga manguo tusa bila tatizo yote kabisa Hmm. na hasa niliweza kuswali bwana mbulu ikiwa wa raia wako tayari kupokea yeyote yule ambaye anataka makao mimi naweza nikaseme wako tayari na walikuwa deja tayari paseue walishaanza vipanza dej hmm. yaani wako tayari asante sana tuende kwake bwana mabondo gayeka wewe ni wa luungu kabembwe wewe hali eneo hizo ingaliki ingalikienyi kuzorota hapo tunakuwa katika, katika sekter ya tanganyika uliweza kuondoka eneo hizo kufatatu na iimambo ya ukosefu wa usalama ushirikiano na haitabaki hivyo lengo amani umoja shirikiano naaongo tuta mani moa n shrkinombao u naisho be asant sana nashukuru sana bon chenye ninaweza kupendekezwa e, ni wachef de groupement hef de seteur kwani wanaweza kutufikia hapa kwenye tuko muvukimbizi watutafutie amani jisi tunaweza kurudia mwile mingine yao Hmm. yaani uh, unaomba viongozi wote kwa ngazi za juu mm-hmm. waweze kujihusisha ili hiyo amani irudi ushirikiano na umoja uone unaendelesha kazi zako kama vile ilikuwa hapo mbelenibo napenda sana e, viongozi chef de seter chef de groupement administrater kama wanaweza kututafutia amani turudie mahali kwetu kwenye tulikuwa pale kawembwe E, bo tuendeleshe kazi sawa ilikuwa tangia mbele asante sana bwana mabondo nazani ya viongozi ambao wanakuwa wakitufata kwenye redio ya fizi uh, na redio ya minembwe hata kwenye redio maendeleo na radio rna na redio um, kivu yamjini baraka wanakuwa wakitusikia na watakuwa wakichukua hiyo pendekezo kwa mikono miwili ili iyo usalama iweze kurudi katika kijiji kaia j nachngmtkwa aili ya kurudisha hio shirikiano ba uh, mataradi wewe ni kiongozi wa ilai abbokoboko tufanye nini ili tusione tena wale ambao wanauga wale ambao wanakimbia wale ambao wanaofia maisha yao kundi zenye kumiliki silaha ziweze kumalizika vijana wapate makazi sababu hii ha, mahali haiwezi kuendelea hivyo aksanti bwana journalist e, unauliza tufanye nini sisi ni, ma, ni ombi tunaomba kwa serikali yetu kwa kuongeza maelema zile elema zikiongezeka watu watarudia makwao unaona kijiji cha kabembwe mgorore e, lulimba ya kwanza magunga ya kwanza magunga ya pili kavumu watu hawajarudia wa lakini ukongezeka maelema watu watarudia makwao ile ni ya kwanza. ya kwanza pendekezo pili tunaomba muradi anza endeoapomradiunesv Uh, radio maendeleo habari rdc mwambatane mkono kwa mkono kwa kuhusisha uh, washefu wetu hierarshiqe hef de secter uh, tuko na masektere mbili muhii mirima mifupi uh, tuko na mahef de goupement ma, tatu na admmistrater tufanye kikao pamoja ili turudishe amani ya kudumu mweneo yetu hmm. vijana wanaomiliki silaha Uh, nao unawatolea ombi gani yani wale vijana nao wanaomiliki silaha uh, unaomba wafanye nini ili tuone wanarudi katika jamaa zao na kuacha hiyo silaha uh, sisi uh, tunaomba kwa zile magrupe arme ambazo zinamiliki silaha zitoe silaha warudhie makwao warudhie kwa maisha ya kawaida tunajua kama kuko dderss yenye iko na ile muradi ya kuwapatia makazi e, purke warudie mu maisha ya kawaida ndio maana wangerudisha masilaha <laughs> purke watu wapate amana asante sana tuhitimu nawe bwana mshoreye mganwa john wewe ni mibokoboko ya kwanza unatoa pendekezo gani ili turudishe hiyo amani ushirikiano na umoja kati ya waraia wanaoishi katika milima yote unajua ya kuwa eneo nyingi usala mdogo unaendelea kuonekana ila um, ni jukumu kuona sote kuishi tena hiyo ushirikiano Ee, unaniuliza mzuri mtangazaji sina zaidi sana isipokuwa unajua hapa duniani isipokuwa mungu kitu cha pili ni serikali serikali ina nguvu nyingi ya kila aina ya kila namna uh, tunatoa lalamiko zetu kwa serikali yetu ya congo kwa kuongeza nguvu ambazo ilikuwa nazo juu ya kutafutia rahia amani serikali yetu guvernema yetu ya congo uh, kwa kufoce force sana ili ipate kurudisha amani ya kudumu uh, kwa eneo letu lamwae plateau ya vivogobogo yaani kwa kila kabila wafuliru uh, wa bembe wanyamurenge tuikale kama ilivyo awali as asante. asante sana mpendo wa msikilizaji ni hapo ndipo tunakuwa tukiweka nukta kwa kipindi tunaweza siku ya leo mpendo wa msikilizaji kama vile niliweza kuwajulisha kipindi hiki kina watolewa na, na redio maendeleo kwa ushirikiano na redio shirika na kipindi hiki kiliweza kumpokea bwana mbulu ombelwa yei ni chef de village wa kalele alinga bwana mbulu tunakushukuru kushukuru asante na mimi nashukuru bwana mtangazaji tuna bwana ashibo epanda wewe ni kiongozi wa village ya asanu uh, na tujenge tunakushukuru nashukuru pia bwana mambo uh, mabondo bwana ma mabondo gayeka yeye tulikuwa nayehumu studioni kwa ajili ya kuwaletea kipindi hiki yeye ni kiongozi wa luungu kadembwe uh, tunakushukuru kwa kukubali aliko letu tunashukuu sana mtangaaaaboe tuna asanti sana bwana ngirimukiza matara david wewe ni kiongozi wa village ya bibukobuko ya pili tunakushukuru Ha, nasi tunashukuru pia bwana journaliste tunakushukuru bwana john munganwa nshoreye kwa kukubali a liko letu asante sana nasie tuna washukuru na mwendelee nasie kututembelea ili mu Mupane, mpane habari za eneo letu la vibokoboko asante, asante sana wapenda wasikilizaji mnakuwa mkitufata kwenye redio shirika za hapa wilayani fizi tunashukuru nyote ambao mnakuwa mkitufata katika vijiji katika sekteur katika magupem zote za wilaya ya fizi kipindi hiki kiliweza kuandaliwa na kutangazwa nami william williamsal boji na tunawashukuru basi kwa siku ingine kwa majaliwa ya mwenyezi mungu