Ici, di sur le de la, la 9mazungumzo Ma ya makabila ya yaishiyo baraka na vibokoboko pamoja na viunga vyake yamesitishwa kwa kibarua cha kuimarisha amani na umoja siku ya tano iliyopita tarehe 21 mei mwaka huu mjini baraka chini ya usimamizi wa shirika la svh ndani ya mradi tunaweza viongozi wa wafuliru wa bembe wa nyindu wa bwari wa nyamulenge viongozi wa makundi ya kijeshi ya bahazi ya makabila hayo pamoja na viongozi wa mashirika ya raia walioshiriki humo kwa niaba ya makundi waliowakilisha wametaja kusimama kidete ili kuimarisha kwa mara nyingine amani na umoja kati ya makabila hayo vi les efforts de peix de stabilité e de renforcement de la resilience de omunauté dans lase baraka bibokoboko nu representa de omunauté de babembe banyamulenge bafuliu banyindu e bazoba Vivant dans l'espace Baraka, Biboboboko et ses environs présents à ses assises, décidons d'élaborer des plans d'action intercommunautaire comme un des éléments connecteurs dont la mise en œuvre, accompagnée par des mécanismes adéquats de suivi, pouvant contribuer au rétablissement de la paix, de la stabilité et du développement à court. de baraka logo, yote yaliyozungumuzwa humo yaliwekwa kwenye karatasi ambamo miradi mbalimbali mbali ya kijamii ajili ya kuimarisha amani kuboresha uchumi wa kijamii kwa wakaaji wa baraka na vibokoboko na kadhalika yalipendekezwa kwa makubaliano ya washiriki hao mazungumuzo hayo yalirahisishwa na padri wa kanisa katoliki abe amisi kabika akisaidiwa na viongozi wa mashirika ya raia toka baraka na bibokoboko viongozi wa serikali jimboni kivu ya kusini akiwemo mwakilishi wa wizara ya mambo ya ndani pamoja na mwwakilishi wa wizara ya mipango pia na viongozi wa jiji la baraka la tarafani fizi walijumuika kiserikali kwenye mazungumuzo hayo bwana aongodie aongodiedone mwwakilishi wa waziri ausikai na mambo ya ndani jimboni kivu ya kusini ameshuhudia yafuatayo nafikiri mazungumzo haya yataleta matunda mazuri na sisi kule kwa serikali tutakuwa kwenye furaha kusikia kwamba, ya kwamba makomunate ya baraka na vibokoboko wanakuwa wakiishi salama na matunda hayo yataonekana ikiwa wenyewe wa ambao walikaa chini na kwa kuzungumza wana, wanatekeleza yale ambayo wamekalia chini na kwa kuzungumza mradi huu tunaweza imekusanisha watoto wote na wakusema neno moja mradi huo utachangia zaidi kwa jamii letu kuishi vizuri nafikiri mradi huu proje hii tunaweza kwa mradi wao huu wa kukalisha watoto wa baraka na vibokoboko chini ili waweze kuongea nawaza sisi kama serikali ni kushindikiza ambayo tutaweza kuakompanye awa wat ama1ng wanaiapartenaire wa wetu bwana janviell okele kiongozi makamo washirika jpyala rai a ndc chumvi ya congo katika mji wa baraka amesema iliyofanyika ni kazi kubwa tena ya mara ya kwanza kutekelezwa tangu mwaka wa 201 kwa kuunganisha makabila ya ishiyo bondeni na milimani ya fizi na baraka makabila ambayo ilikutana hapa wakisindikizwa na wakuu viongozi wa serikali kwa ngazi ya jimbo na, na, na, na mtaa wamefanya kazi kubwa kwa sababu tangu uh, vurugu za 201 uh, mpaka sasa ni mara ya kwanza kabila zinazoishi mwai plato ya vivokovuko na zile zinazoishi baraka na kando kando kukutana na kuongea kwa ajili ya shida zinazowagawa wakiangaliana macho kwa macho wakiambiana kweli kwangu nimeona ni jambo la mzuri na linatu, linatuma tumepiga hatua uh, munjia ya kutafuta amani viongozi wa vijiji vya bibokoboko alenga na alele wametaja kurizika na mazungumuzo hayo ambayo yamefikia mwafaka mzuri bwana mbolo ombelwa kiongozi wa kijiji cha alenga na alele ameongea yafuatayo wakati tulianza hiyo pograme ya amani tulikuwa labda batu wachache huko milimani na tumetumika siku nyingi tulikuwa tunawaza labda tutafi fikilia wenzetu wa, wa baraka namna gani na wafasi zingine namna gani lakini kwa leo nimefurahi nime sana kuona tunakuwa baraka na watu wametufurahia na watu wengi wameona sawa ni vile mfano ya mzuri sana na kwa leo mimi ninafuraha sana moyoni mwangu na ninashukuru tena sana svh kwa kazi yenye alifanya kutufikisha baraka mazungumuzo yalikuwa ya muhimu sana tena ya lazima sana kwetu sababu ilikuwa ina iko juu ya amani na amani ndio kitu cha lazima bila amani hakuna kitu kinaweza endelea hakuna mimi kipekee nina ushuhuda kabisa wa mradi tunaweza juu walitengeneza barabara kutoka mongemonge hadi monge, vibokoboko na wavijana walikusanyika wa binti wavijana wa kiume na wazee wote walijiemplike kutumika ile kazi na walinufaika sana kwa mradi tunaweza watu walianza kukutanana wavijana na wazee na sisi washefu wenyewe sababu mbele hiyo yote aikukua inaonekana njia ilikuwa inakatika kabisa wavibokoboko wakukuawanashuka wa baraka wakukua e, wanapanda lakini kwa leo tunaona mamotu inakuwa inapanda na, na watu na watu wanakuwa wakishuka baraka tunaomba waongeze hii mradi sababu kazi ziendelee na vijana wapate makazi kwake bwana ndirimukiza david kiongozi boko, wa kijiji cha vibokoboko ameshuhudia mabadiliko makubwa ndani ya jamii yaliyeonekana kutokana na mradi huo tunaweza kwa leo tunafika kwa hatua ya kusikilizana tumefanya umefanya d ma recomandation juu ya amani tukasema tuunde pla d action ya makazi ambayo tutafanya mwizi siku porke amani idumu vibokoboko baraka uh, unaona ukutanana ilikuwa vigumu lakini ni mmoja wapo mkishakutanana kukamata maazimio pamoja watu kuwaziana ili, ilikuwa ndani lakini kwa leo tumekutanana tumeongea na watu tukakamata zile mapla d ya kutembelea yako gisi tutafute amani yetu Uh, tunapendekeza viongozi wote wajiintegre mu procesus ya amani kuna wa vyongozi wenye wakukua hapa kwa kikao lakini sisi wote tuambatane mkono kwa mkono uh, wa viongozi wajaribu kufanya masensibilization uh, kwa vijiji vyote donk viongozi vya asili viongozi uh, wa mashefu de sektere wa adminstratere na univeu ya province ikumbusho kwamba mradi tunaweza unadhaminiwa kifedha na shirika la umoja wa mataifa ajili ya maendeleo pnid ukitekelezwa na mashirika manne ikiwemo ugf svh abari rdc pamoja na radio maendeleo