H <imit> salimu wapendo wasikilizaji wa, wa redio maendeleo na karibu katika kipindi tunaweza kipindi tunaweza ya siku ya leo mpendo wa msikilizaji tutakuwa tukiwapokea vijana waeneo yant ya na waeneo za baraka na vijana wengine wa bibokoboko pamoja wapendwa wasikilizaji tutakuwa tukizungumzia swala la harakati ya uchaguzi tayari ambayo imeshaanzishwa nchini kongo ya kidemokrasia na jua ya kuwa mmekumbuka ya kuwa ni hapa karibuni ndipo kuliweza hitimishwa popote jimboni kivya kusini kazi za kuorozisha wale watakao watakaochagua na hapa eneo za wilaya ya fizi ni zaidi ya vijana ndio wanakuwa wakitumikishwa na wanasiasa kwa kuweza kutafuta sauti zao hiyo ambao katika lugha la ki fransa wanaitadeupardeoiticie na hiyo manipulation zaidi inapelekea vijana kuweza kugawanyika wamoja kuwa wa ngambo ya mwanasiasa mmoja wengine kuwa wa mwanasiasa mwingine na hiyo hata katika jamii inakuwa ikileta mizozo na kwa hiyo mpena msikilizaji tutajielekeza eneo za minembwe hapa mjini baraka ambako tunakuwa tukirikodi kipindi hiki na eneo za bibokoboko mahali ambako tukiweza hojiana na baadhi ya vijana kipindi hiki mpena msikilizaji unaotufata kwenye redio maendeleo toka mjini bukavu radio rna kutoka muji wa baraka radio tungane kutoka minembwe radio muungano ya hyi centre na radio kivu ya mjini baraka tunakuwa basi tuki iwashukuru mwandalizi na mtangazaji wa kipindi hiki mimi ni william pascal buji tunawalika basi mtukope sikio mwanzo mpaka tamati shukrani kisha basi kiingilio ya kipindi hiki tutakuwa tukijielekeza eneo za fizi mahali ambako mwenzetu toni mzungu ambaye aliweza kuojiana president wa shirika ama muungano wa vijana katika wilaya ya fizi huyu aliweza basi kulaumu namna wanasiasa wanakuwa wakitumia vijana namna wanasiasa wanakuwa wakigawanya vijana na kualika basi vijana kuweza kuwa wamoja na kuimarisha jamii yote eneo za fizi jambo jambo ndoo mtangazaji unaweza ukajitambulisha ndio kwa majina ni nebo mboka mimi ni presidenti wa ushauri wa vijana tarafaniiz ndio umekuwa kiongozi wa ushauri wa vijana ndani ya tarafa hili la fizi na umepata mwaliko wa kuweza kushiriki katika mjadala huo ambao tunazungumzia maswala ya uchaguzi nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na kwa siku ya leo endapo tumepata fursa ya kuweza kuwa nawe ni lazima tumependelea kujua nyinyi kama vijana ndani ya eneo hili huenda mna zile mbinu zenu ambazo tayari umekusha kutayarisha ili kuepukana na kutumikishwa na wanasiasa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ndugu mtangazaji kama jisi nilivyosema mimi kama vile msimamizi wa vijana vijanara uh, kitu mbinu ambacho unatoka kuuliza ndio tunatayarisha mikutano ambayo inateme tunasema la hiyo uh, ni katika lugha ya kimombo penda kusema kuimiza vijana juu ya uchaguzi ambao takuwa hapa usoni kitu gani ganinn anapasha kuchaguliwa na sisi kama vijana kitu gani tunaweza fanya ili tuwe na viongozi ambao watasa a jamii au kongo mzima au tarafa la fizi kwa upekee unapoangalia pindi kampeni zinazoanza nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo kunakuwa wanasiasa ambao huwa wanatumikisha vijana sana siyui nyinyi kwa upande wenu katika eneo hili la tarafa la fizi labda vikao mbalimbali ambayo utayari umekusha kuendesha na vijana wote kwa ujumla ili ku tathmini kuhusu swala hilo la utumikishwaji wa vijana katika hali ya, ya, ya kisiasasantapakenda ja, kuonyesha tuko deja na maexperience ya maeleksion zenyee zilipita kweli hizo zonasemawapolitisie kutumikisha vijana kwenye maslahi zao ili waende ku turepresente kule kuniveu nationaltovincialuoa tulisema sisi kama vile vijana ni lazima sasa na nasi tuingilie swala kati tuonyeshe watu tuonyeshe vijana nini tunakasha tufanye sababu unajua e, tunasemaka de deter au ile kadi ya uchaguzi ndo nguvu ndo nguvundo e, silah ambayo wenyewe nachagua na ndo enewe naeza tuma inchi tuchague viongozi bora au tuchague viongozi ambao wenyewe wanaweza tena kurudisha nchi nyuma sababu unajua kura moya inaweza tuma mtu anapita au aka akaosa na leo kabisa gisi v ulisema watu kutumikishwa au watu kubebewa na wafanya siasa sababu unajua leo problemu ya shomaji yenyewe iko mkongo ambayo kila mtu anaweza akiwa nyuma ya mfanyasiasa ndo anaweza akanusurika toka mwiy hali ya umaskini kinyi tunaweza kuambia vijana na nai tuko napenda kusema mile nani tuko na mijadal tuonafayana nikupenda kuambia watu kama lazima maraichagu watu ambao wenyewe wanaweza wa kusaidia nchi ambaownaezakusaidiaa la ngazi zozote zile sababu ile kutumikishwa ni kufanya nini ni ujanja ambao wafanya siasa wanafanya wakatchaguzi unafika ndo wakati utaona sasa hao wanaleta nakuta wanatengeneza vilalo wengine wanapana sijue nani kopo za unga na kadhalika lakini tujue kwamba kwa kuchagua au kwa, kwa kujua mbungi kama iivili vijana sio vitu kama na hivyi ndio vinaweza tuvutie lakini ni lazima kuangalia nani anaweza kuwa na ana, ana ile tuseme iko na ile susi ya nchi ule mtu ana susi mwenyewe na nau anaweza anaeza ajamii ni mtu gani na nahuyo mtu tamjuaje huyo mtu sababu kitu cha ubunge si kitu ambacho tunaweza fanya nataka mbunge tetele hapana ni kitu ambacho unaenda unajua kama kichwa kabisa kimejaa wakatiutakapo uta, uta kutuma utakua uta apable kusemea au kutetelea haki za za guatat za watu wenye watu, watu ambao wenye, watu, watu ambao wenye, chabua, ambao kuchagua kule kwenye bunge watu ambao, sisu, chabua, watu tulichagua kuna ambao wale wenyewe mpaji m a sa kuja kuangalia n no badhi yao au watu waliwachagua wa, wa wanapitia maisha gani mbunge kama na huyu proje gani au lua gani anaweza propose kwa ssamble kwenye mlimutumu tukiingia tena mzilere zenye tulipitia za zamani Maje, tena tenahio tuchunge ingine miaka tano juu tufikie kupata tena wengine wa bunge kwa mara hii hicho kitu atuta kikubali tena kikuwe na mdomana tunaambia wa, wa, wa vijana tuwe angarisho ni lazima watu ambao wanasema wanapenda chagulio nlazima tuwasikilizeu tunawapa masikio siona maelektion za mtu anakuya anasema anasema hata hata wapa muda hata vijana wamuulize maswali anaingia mnyumba anaanza maudianse sababu anakimbia nini anakimbia wakati ataulizwa maswali atakosa nini la kujibu ile ndo kama tunakuwa na ile abd mtu wanape, do, zile kesio, ni kesio ya anzlya ku anaweza kuwa kapable kwenyewe ataenda kweli kwenye kutetelea raia wakati tunamwona tunampiga swali ngapi tatu tunaona huyu analegalegahuyu awezieza kutu, kututetelea mwingine hibu, na hivyo mpaka tutaenda gundua huyu uh-huh, kweli ni mtu ambaye anaweza kuturepresente vizuri na anaweza falia nao wenyewe kuna wale vijana ambao tayari wameanza kupiga simu sijui hapa na pale ili kutafuta wale wafanya siasa sijui wewe kama kiongozi wao huenda una jambo fulani kwa vijana ambao huwa wanajiingiza nao katika mambo ya kisiasa ah unajua ndugu mtangazaji sababu unajua mtu akisheneza miaka kumi na nane hapo sheria yetu ya nchi inasema kama ushakuwa dej majeur unaweza dej kubadere kuparti politike haina poblem mes ilfou kujua sisi vijana mtu ambaye unasindikiza e mtu ambaye mwenyewe unasindikiza iko kapable anaweza weza kweli kabisa tukimchagua tukimtuma ataweza kutetelea sisi raia sababu unajua leo teritwari ya fizi iko nyuma sana na ingi inahitaji vitu vingiing inahitaji watu ambao wataenda ili nayo iende kuinuka iende mbele sababu kama sisi, sisi, tunakua mbele ya, ya wale wafanyasiasa juu wafanya siasa juu patpate yenye kesho tena tenar inarudia nyuma haina maana ni sii ote tuungane mwaka tuungane tuseme wanani wanaweza wanani wenye, wanaweza wauun ani waaweaie wanawezanaueprezente ili kue faida kwa jamii sababu unajua leo de vingi balabalani jia inaaribika kui za, sababu ye teritare ya fi ndo terite ateritare ya mwisho yenye mana zote zinakuaka ziko enyeaziko zinii zaya a vijana wenzangu kila wakati kama na hii ya kila wakati na nyinyi nyinyi radio nini kama ninyi i nini kamaile watangazajiaupatia mudasau najua kubwa ikuwa e, na, kunivo ya genes hatuna mamoya na kusema tunaweza fika kila fasi besoin ilikuwa kitufike kila fasi purke tuesee tu kufanya kale ka, ka edukation elektorale kubagene kuyia ki nani unaweza mchagula kwa mafaa ya tarafa la fizi hatuka ile ni come recomandation enyee tunaweza ku- kumejia tusaidie sababu hii sensibilizacion sisi hatutaiacha takwanakuwa mara kwa mara na vijana tuwaelimishe tuambiane tujiulize tunatoka wapi na tuko naenda wapi na leo tuko naenda experience ya ine watu ambao bila, bila enye tulituma bilabila yenye wanaeza turepresente leo ni bila tusijiulize kwa nini kwanini tukwrule na bapoliticienue bapoliticie bakurir ya population poplaio sitena ikshe vijana nd tunaweza kwa kureurir mbele ya ba-yaaya bapoliticie ba, apo ndwanapash ke batuconnre uko napenda kwenda kele nini na che nini tatufanyie paa nini akutufanyia ntereme ya kutupatia cumvi t-shirt no kome projet ya sosieté nyi naezaenda nikienda par rapport na maexperience zenye zejiko na vivre ola voilà, hiki nikikua nani juu toke na avantage au tufanyie congo hivi poru, na na tuko ya mingi nini Metuskwena nani paske leo kuae uuaeangi aaniana oite sa wanafanya dowanafanya bije enyebenaza ifanya gisi inchiiko fasi fulani shida fulani ya peleka na projet fulani yaikiyainaza pneka poje aani utale matatizo ikupenda kusemaaakushiteni kusema kwa kushiteni kusema nono atka tuna teni ote jilemasasiblization La cette fois-ci il faut tout corriger. M'habite tout le monde venir vivre du coup, parce que peut-être tout qui a à corriger, parce que j'ai compris que nous la jeunesse on a déjà compris que tout le monde la population, j'ai compris que tout le monde. À la prochaine occasion venir va taenda, à bas ta petite attenda moïle moïle ngi à venir. Peut-être venir va l'putani va l'peti amu. Il faut comprendre non non cette fois-ci. macho na na iko gra, ya, ya, ya ya ya wanaweza wafalia gouvernance nani primaire a labda una ujumbe fulani kwa wale nao ambao ni siyasa, ambao wana Bo, ujumbe, ni vijana eamaho ujumbe neewunoaujme ni kupenda kusema wafanyasiasa kwa ule ute anajisikia iko na iko na na na patriotique ile ke kama niko kitu haraka haraka ndio tumeshukuru kwa mda wako labda una ujumbe wa mwisho mwisho kwa vijana nao A, ujumbe wa mwisho kwa vijana nikupenda kusema tungane tuwe kimoja ili tuangalie gisi badilisha kongo ya kesho sababu kongo ya kesho ni mikono ya sisi vijana sababu hata atanikusema tuwe pamoja na wakati wote ule kunakua mikutano aai eoral tua tunakuja kwa wengi ili tukunakua, tukunakua exchange, tuangalie kufikia objectif tunaweza pata ya ya na uangaekufepaapatauanauanchi ndio msikilizaji ambao uliweza kuendelea unatusikiliza unatusikilizatumia uongozi uh, wa vijana eneo hili ambayo anaweza mara tena kujitambulisha liweze vizuri vizurinio kwa majina nilisema tena mimi ni nebo mboka mimi kama vileeient wa vijana sarafani shukran zangu za zikwende bwana tuni mzungu na kwake bwana nebo mboka kiongozi wa vijana katika wilaya ya afizi tuhielekeze basi eneo za bibokoboko mahali ambako tuliweza zungumza na baadhi ya vijana na ambao waliweza basi kutoa maoni haya kufatana na swala kutumikishwa na wanasiasa na kuleta mgawanyiko jina yangu wanaita pierre songolo wadepite wenye tulichagula mwaile miaka enye ilipita ntuka awakonyesha hakimaya cha ajabu kwa sababu sie tulikuwa tunapenda tupate maendeleo watu wakuwe pa watu waishi vizuri lakini jisi tuliona maake walifaa kuchaguliwa tu kila mtu akasahau kwao na hisi hatupende hilo sisi tunaangaika tuna kwanza vyenye vinatuangaisha ni saa barabara ya, ya make tukuwe na maendeleo ya barabara kujenga masomo kujenga mahopitale vile vyote tunahitaji tuna ile nsaada yao tuione katika mamizi, mamizi yetu sawa ile tunasikia ile na kwa sababu wanakuya mtu atupake kwao bwana mtu akifika kwao kwa nabaso kwanza wamkaribishe ba akishakaribishiwa banamwonesha ile mabaya yakenye alifanyaka mbele kama ni wakusikia ateezasikia pale na anaangalia ya, ya kufanya pale lakini mungu atatusaidia tu mpaka tutajua tuta, gii ya kufanya na watafanya ata, kitu mbele auonekanambeleyaatu m kwa jina naitwa pierre eresngo nang mimi nait irakiaraanu imi niko mkaji wa vivogoboznao lakini tunaona alakini tuktunba député lakini eletio kitu hata hakuna kitu hata kimoja ambacho wametufanyizia walikuwa wanatuambia see watatuletea maendeleo watatutengenezea barabara watatujengea na watatutengenezea vitu vyote lakini hawakutufanyia hata kitu kimoja tutawambia seme watufanyizie maendeleo na watuunganishe sisi sote tunahitaji watukutananishe sei watu vote mimi naitwa iraki za ruga za emmanuel mimi naishi vibogobogo niko mkomunate wanyemrenge shukrani zetu ziwaendea wapende wasikilizaji nyote ambao mnaendelea kutusikiliza mahali pote mnakuwa eneo za wilaya ya fizi jimbo ni kivu ya kusini katika wilaya zingine hiki ni kipindi tunaweza kipindi tunaweza kinasaputiwa kupitia muradi tunaweza muradi tunaweza unaotekelezwa na ijf svh abari rdc na radio maendeleo kupitia msaada wa pnud mpendo msikilizaji tukwa kumaliza kipindi hiki tutajelekeza hapa mjini baraka mahali ambako tutaujiana na vijana wa mjini baraka nao kwa kututolea maoni yao kufatana na, na maada yetu ya siku hii ya leo vijana hawa wanakuwa basi wakionya na kupendekeza wanasiasa kutafuta sauti ila kusipoahidi yale ambao hawatafanya na hata wanalaumu kuo na wanasiasa yaani wale watakaogombea kiti cha ubunge na ikiwa ubunge jimboni ikiwa ubunge nchini wanakuwa basi wakiahidi yale ambao hawezi wakafanyi kama vile wanabunge sababu kazi ya wanabunge si kufanya kazi fulani fulani ujenzi wa barabara ujenzi wa vilalo ujenzi wa vitu kaza ila kazi za wanabunge ni kuweza kutetea raia aliye wachagua asante basi tuweze kusikiliza maoni kwao manipulation zinapita sana na tena naweza sifnaezatala est prise de conscience on a ça non à partir léo tout tu peine à voté voter par candidat pas si ma tromperie à pas si ma couta wala ma ma chapeau pana mais quand même cherchons des candidats qu'il faut à la place qu'il vaut on parce que y a des candidats venir tout qu'on a voté tu vas voir en, en tout cas c'est une désolation ou jeune année d'en voté un candidat moyen hakusomak nn jutu valimupatia makuta anende anamuvote anazaniakamakule ku hemisycle wanasema mukiswahili walawanasema kaepit anaenda kule yetyshafika uku basi ile vengine aasho siri yaranga yngien demennele yabaee enye Eh, nike nona sabila exemple ya geneeksema bon, s ni kumtapa apo, tuko apovira andre andré dunia ni example ya huko nasikia venye iko nafanya si ana makuta tunasema huyu kule kuwa aba unaona mm -hmm. me utakuta ule exme yagene mwnye oa a bashashiba makuta banatrompe tena vigilance ya population tena gene tena njo mwenye anakwa tena victimey was entoukas ndugu mtangazaji ile ni frase nye unasema ya mzuri sana ilfau shie genes tunaevite kukuwa bilalo ba ba mm -hmm. non, ya bali vafanyakazi bafau politicien parceueya des bons politicien amembe mtu anaweza konte kuebo nasema kamemunaplace yetu kwa huyu pase tuko na vitu vyenye iko na kufuatana na wale ambao mliweza kuchagua miaka iliyopita yaani mwaka wa elfumbilikuminanane namna gani mnakuwa mkichukulia ama kutathmini kazi ambazo wanakuwa wakifanya huko bungeni yani bunge la jimbo ya kivo ya kusini na kwenye bunge ya taifa ndugu mtangazaji miendeza chkata juu mimi nakumbuka nilikuwa pa pa 208 wakati eleksion, kuko ba benye, ya charge, Tawambia, ewane, uku, iki na iki na iki, ya ya huku no de de hakuna hata kitu ki kenye, kilikuwa maeletio kkoap bee u banor kive ee bikonatetea bitu aidkive tenakotofz dout badeputé bsatuna bavote bnale eemen n ekaaatunaza k hipuko tnya maleio tshangala banzaanaza kaa litusediake kukiliwa vagene ananza atuma cen ola kama eliaderochake telefone naza deohe teleone yangont si une fois gene aitwale prise de conscience na sensibilisation yenye itangia dans le fin fond ya mafamille zetu oememe noparan meme aeewaelewe kuchagua unkandidat utilelt hicho kitakuwa kitu cha maana ikiwa wa vijana watahiweka pamoja na kusikia shauri lako yaani lengo ni kualika vijana wale wanaokuwa na umri wa kuchagua waweze kuchagua vyema na wale wanaotaka kusindikiza wanasiasa wasiwasindikize sababu walikuwa manipile ama kutafuta kugawanya wa vijana sababu ni pamoja ndio wanasema watu wanaweza kushinda sababu mara kwa mara kufuatana na habari hapa mjini baraka vijana hiyo hali ya uh, kumanpl a inapelekea kasa hata vijana wa eneo fulani fulani kugawanyika na hiyo si kwa manufaa ya raia bwana uh, ja, jafari, jafari. Uh, tunakuwa mwisho wa uh, kipindi chetu cha siku ya leo hatujui uh, ujumbe gani ya kuunganisha vijana unawatolea ili tuone inatoa matunda mazuri hii uchaguzi naokuja asante sana duhu mtangazaji ujumbe wangu ni kuita vijana kwa umoja tuwache chuki tuwache discrimination unaona paskue uishasema ule ule ule directement munakuwa divise na wakati wale wakudanganya wanakuya akuna mwaye pasue umoja ni nguvu Wakati wanatukuta tukuta divisé, wa a tout divisé, a profité de la division et tout adapte un discours tout et a division Par rapport à tout il Parce que tout divisé, on a a tout quoi, ini, tout divisé, on a tout natukwedetermine surtout pendan ce processus electoral ailombe tena tunadanganyika gisi tulikwa nadanganyika zamani e naka tunaendelea kudanganyika maanaki atutaki teritware yetu ya fizi iendele mbele katika maendeleo asante sana katika gupm zote za wilaya ya fiz mnakuwa mkitusikiliza na katika sekter zote za wilaya hii yafi nakua mkitusikiliza kupitia redio shirika kipindi hiki kinakuwa kikiandaliwa na radio maendeleo kipindi tunaweza kinakuwa na msaada wa shirika la kimataifa pnid na kwa hiyo basi tunakuwa tukikushukuru ndugu kuona uliwezakubali kutoa maoni yako na kualika vijana kwa kuweza kuchangia kwenye mchaguzi bora na wenye faida nchini kongo ya kidemokrasia kwa ujumla na hapa wilayani fizi kwa upeke na mimi nakushukuru pia andu. na hapo ndipo mpea na msikilizaji tunakuwa tukiweka nukta kwa kipindi tunaweza siku ya leo kipindi tunaweza kiliweza kuandaliwa na kutangazwa na nami william paskalboji tuliweza basi kuujana na vijana wa eneo zafiint vijana, vijana wa bibokoboko na vijana mjini baraka ambao waliweza kutoa maoni yao wakipendekeza wanasiasa basi ikuweza kufanya yale yanayowezekana na yale yanayopangwa na, na sheria nchini kongo ya kidemokrasia kwa kumarisha umoja kati ya jamii za eneo za fizi popote na hasa zaidi vijana wale wanaokuwa wa umri ya zaidi ya miaka kumi na nane ambao wanaweza kuchagua sababu lengo la kipindi ni kuleta umoja na masikilizano kati ya jamii zote zinazoishi eneo za bibokoboko mpenda msikilizaji basi tunashukuru nyote ambao mliweza kutukopa sikio mwanzo mpaka tamati ya kipindi hiki tunaweza tukutanane basi kwa majaliwa ya mwenyezi mungu na muliotufata kwenye redio erena fizi redio kivu ya mjini baraka redio muungano ya fizi centre na redio tuungane ya minembwe tunawashukuru mwenyezi mungu awe pamoja nanyi