mpenda a msikilizaji wa radio maendeleo tunawasalimu na tunawakaribisha katika kipindi tunaweza kipindi tunaweza siku ya leo mpendo wa msikilizaji tutakuwa tukizungumzia michezo ya mpira wa miguu na michezo ya kitamaduni ambayo iliweza kuandaliwa katika kijiji kya bibokobuku tunakuwa katika sekter ya mtambala groupema ya basi mkinji wilayani fizi na mechi hiyo iliweza kuandaliwa kati ya vijana wa bibukubuku na wa baraka na hiyo michezo ya kitamaduni iliweza kuandaliwa na wamama pia wa baba wanaokuwa wa kabila mbalimbali ikiwa wabembe wafuliru wanindu na wanyamulenge yote iliweza kutekelezwa na iji afi kupitia mradi tunaweza mradi tunaweza inayotekelezwa na muungano wa shirika za raia zenye kutetea haki za binadamu svhif radio maendeleo na habari rdc yote ni kupitia udhamini wa shirika duniani husika na maendeleo p lengo ya michezo hiyo mpenda msikilizaji juu ya kuwa ilikuwa ya kuimarisha na kuunga mkono umoja ushirikiano kati ya makabila zote zinazoishi kwenye eneo ya baraka na bibokoboko tunakuwa wilayani mnajua ya kuwa tangu mwaka wa 221 mpenda msikilizaji kuniweza kutokea hali ya usalama mdogo yaani ukosefu wa usalama iliyosababishwa na vita na hiyo kupelekea wakaaji wa bibokoboko na wale wa baraka kusiposhirikiana tena na ndiyo maana basi hiyo michezo inakuwa ikiandaliwa kwa ajili ya kurudisha tena hiyo uhusiano kati ya waraia wa eneo hizo kipindi hiki mpendo w mskilizaji kinaandaliwa na kurikodiwa william pasa buji tunakuwa eneo ya bibokoboko mahali tutakuwa ba... tukipokea maoni ya walioshiriki kwenye mechi hiyo na michezo hiyo kwa kutujulisha na kutuonesha namna gani michezo hiyo kwa kweli iliweza kusisimua umoja namna gani michezo hiyo ya kitamaduni yaani michezo ya mpira wa miguu na michezo ya kitamaduni iliweza kusisimua tena hiyo umoja kati ya waraia wanaoishi eneo hizo za bibukubuku na kwa hiyo tutakuwa tukizungumza na kiongozi wa af iliyoandaa michezo hiyo tutazungumza na kiongozi wa bibukubuku anayoitwa kwa jina la david ndirimukiza tutaongea na vijana waliotoka eneo za bibokoboko na vijana waliotoka vijana wa hapa bibokoboko na vijana waliotoka muji wa baraka na waliocheza mechi hiyo ambayo kwa kweli iliweza kuonyesha hiyo umoja na ushirikiano kati ya makabila eneo za bibokoboko na baraka pia tutakuwa tukizungumza na wakinamama ambao waliweza kucheza michezo ya kitamaduni hapo na ambao kwa kweli waliweza kutoa tu ujumbe wa amani ushirikiano na umoja na kwa hiyo mpeno wa msikilizaji nitakuwa nikiwaacha basi kusikiliza maoni ya hao baadhi ya wakaaji ambayo tuliweza kuojiana nao tunafurahi kabisa kwa juu tulikuwa tunachungilia hii michezo ili iweze kurudisha hata iwe kidogo muungano kati ya makabila muungano kati ya raia wa bibokoboko na raia wa baraka muda mrefu sana raia wa bibokoboko na raia wa baraka hawakukuwa tena na muungano kwa kufatana na vita iliyopitikana katikati ya hizo atit mbili lakini kwa leo hili proje tunaweza kupitia na msaada wa kifedha wa wapnde kwa kuandaa hii mchezo wa kabumbu na michezo ya kitamaduni tunaona kweli sisi wenyewe na watu wote wanaona namna gani watu wamefurahi namna gani watu wamesalimiana namna gani watu wanarudisha tena hata iwe kidogo ile uhusiano wao na watu wako wanaona namna gani tangu tumeanza mradi huu namna na gani watu wanaanza e, zaidi zaidi sana watu wa bibokoboko wanaanza kujisikia shwari tunaona kama kweli uhusiano huko unarudia kupitia mradi huu na zaidi sana hii michezo inaenda tena kusisimua ile uhusiano wao habari za wakubwa wa wa mwa, mgini wanakuja wakitupatia mkono na kutwambia kama tumeandaa vizuri na watu wao wenyewe wamesema kama tumejionea sisi wenyewe kwa wenyewe kama mambo haya kweli yasiishie hapa ila yaendelee yaani ndani ya vichwa vya watu wa bibokoboko wanafurahi na ile furahi inabakia ndani ya mioyoni mwao nitakwambia kama kuko watoto walioenda cheza kule bibokoboko na wamerudia wakitolewa maharagi wamepewa maharagi na kabila zingine zilizokuwa kule wakitolewa vitu fulani fulani kama vile zawadi na wale vijana nao walipofika hapa baraka wanapofika hapa baraka wo wenyewe aere ndani ya njia walikuwa wakisema kama tulikuwa tukiwazia tunapofika bibokoboko tutauawa hatutafika hatutarudi manyumbani kwetu lakini tumekutanisha amani hiko kuanzia sa tulianza njia handigisi tunarudia tunajisikia tuko na amani wamoja wao wamesema kama dayer tutaweza pendelea hata kuishi kule yaani tunaona kama kufatana na habari zinazozagazagaa ndani ya watu habari za uongo wale vijana wanakuwa nao wamesage wetu wapasha habari wetu kwa ndugu zao na wengine kuonesha kama amani ipo na sisi wote tushikamane kwa amani baba babamjambo jambo jambo bwana journaliste unaweza kujitambulisha kwenye microfone ya radio maendeleo asante sana nashukuru mimi ni chef eh, de vilage obitbsnyaka no setre ya tanganyika umeshiriki kwenye michezo ya siku ya leo michezo ya mpira wa miguu michezo ya kitamaduni ambayo iliweza kuandaliwa hapa kwenye uwanja wa bibukoboko ni furaha gani unaokwa kushiriki kwenye michezo hii ya leo fuatana na, na aktivit ya kabumbu yanmipsikaio na mchezo wa kitamaduni tunaweza sema kama ma mwandao wamungu watu wote wamefurahi wavijana tunaona wavijana jo nguvu za nchi vijana wa makabila tofauti walicheza pamoja wakashangilia walicheza kabumbu ya mzuri sana walicheza maikipe mbili e, wavikipe ya kwanza a wabaraka wakashinda chia kwa ya kwanza ya pili tena wabaraka tena wakashinda gori tena moja lakini watu wote wanafurahi sana wakwanajambrasekwaowote wanyamrenge wafulero wa, na warembe na wanyindo makabila yote tofauti wanafurahi sana walitangulia wakicheza mchezo wa kitamaduni walitangulia wanyamrenge wakicheza michezo yao ya zamani ya kiasiri ukafuatilia kabila wa, la wabembe wakacheza kabisa watiendonaliwa kucheza na kutunda wanacheza chini sana watu wakafurahi wakapiga vigeregere sana kukaingilia Waka kukafuatilia kabira la, la wanyindu sema waliimba wali nyimbo za kiasiri za wababu kutoka kule lwindi nagisi walifika huku na makabila walikuta huku na nakkufuatilia kabila la wafulero lakini wote walikuya malizia wakisema tu amani amani wawe pamoja waumbanishwa ule mwenyenakuya kuwatenganisha wanasema kama jirani njo rafiki unazani una kupitia michezo hii hiyo amani umoja na ushirikiano ambao tunatafuta inaweza kwa kweli kuonekana diyo kweli inaweza onekana kufuatana na maima maaimaativt Eh, wakienderesha kama vile sisi leshefu de vidage leshefu loko vraiment tuko tuna suete tunahitaji shirika la iiafi E, mradi tunaweza iendeleshe tena irudhilie irudhilie maaktivite tena juu tunaona kabisa kunaonekana pa kubwa sana ya amani na koezososiale watu wote wanajitia pamoja hata ukiangalia kujekua foto moja uonegisi watu wako wanajiamburase pamoja wawembe na wanyamrenge na wafurero na wanyindo hmm. yaani kunaonekana tayari uh, ushirikiano kuona watu wa baraka barakawana anza kutoka baraka kufika hapa eneo za bibokoboko bila tena taat hakuna kabisa oga hata kidogo wanakuja bila wasiwasi hata ndogo kwanza ingewezekana na watu wa bibokoboko hii ibokobokoma ma, mashirika ma irudilie ma miradi hiyi kusudi watu waibokoboko nao washuke kama vile nao wajisikie huru baraka kama vile nao walipanda wakajisikia huru hmm. na tunaona ni amani kabisa wan, wanatembea vile wanapenda watu walikuwa na shauku ya kuonana unaona wako wanakumbatiana wana, wana, wana wakaribu wamoja kutoa machozi wa vijana basi kuna wengine ambao hukuweza kupata hiyo fursa ya kufika hapa mm, eneo za vibukubuku unawatolea ujumbe gani kufuatana na yote ambao tunatazama unawatolea kupokea mazao ya mradi huyu vrema na wa, nao tunasema wa, wa, wa, wa, nao, nao waingie mwhii amani nao waingie mwhii mradi nao waingie mwhii sisteme e, ya kumaliza mizozo katikati ya makabila nao waingie hii sisteme ya kumaliza matengano wa, wa, waingie mwhii sisteme ya kumaliza chuki e, sisi wote ni wandugu tumeumbwa na mungu tuko mtu mmoja sisi wote ni wakongomani na mungu juo ametupa kongo hii na ni, ni nchi yetu ya utajiri kubwa sana chenye tu ule adui mwenya natuingilia wale wapolitishi wanatuingilia wale wenye kutoka nchi za kigeni wanatuingilia kusudi kongo yetu siendelee mbeli na ingekuwa mzuri naomba kwa wale wote wenye wakuhusika wenye wakupata na muda kufika hapa wote watujiunge pamoja tujitie pamoja tu, tu, tu, tu, tujijengee amani amani ni sisi wakongomani tutaipata tutaitakitisha na, tuta na kuipata asati jambo jambouba jambo sana unaweza kujitambulisha mimi niko shefu mabondo wenye ulikua naishi musetera tanganika uh, mgupema wasimukumana ulokalité kabembwe njokwenye nilikuwa naishi lakini kwa leo naishi hapa vivakovoko kisombe asanti shefu karika unashiriki kwenye mechi iliyoandaliwa hapa bibukubuku sijue kwa kweli ni furaha gani unayokuona kwa kweli vijana wanatoka eneo za baraka wanakua hapa bibukubuku kucheza ku mpira wa miguu na wa mama pamoja na wa baba kucheza michezo za kimtamaduni tunavifurahia sana kwanza ni tunafurahia iafi kinafanya tu, kazi yote ya kusema kama tushiriki makabira yote ilianza mubarabara bato yote wakachangana wakatumika barabara kwa leo wanaanza vitu vya kabumbu na vingine vya kitamaduni ndio hivi tunafurahi sana na unadhani wee kama vile mkaaji wa eneo hizi hiyo michezo za kitamaduni michezo za mpira wa miguu zinaweza kwa kweli kupelekea kutafuta kufikish, kufikia hiyo amani umoja na ushirikiano ambao tunakuwa tukitafuta cenye tunahitaji sana tunahitaji vatu ya vivokovoko kutembelea fasi zingine na wengine wafasi fulani waminembwe warusuku e, wawapi wanastahili e, nao kufanya hivi kutembeleana wanyamurenge wadembe wafuriro wanyindi hmm. yaani hizi kazi za michezo ni za muhimu sana ni za muhimu sana sana sana hmm basi kuna wengine ambao hawakuweza kupata fursa ya kuweza kufika hapa eneo za bibokoboko kwenye shule la epe bora unaweza kuwatolea ujumbe gani wa amani ili waweze kushiriki kwenye amani hii na umoja ambao tunakuwa tukitafuta oh, tunaweza tukitafutatunaweza ku, kusema kama nao wajue kama huku bibokoboko tuko na amani kwa sababu makabila yote inaisha changana nao wakuwe naroe mkunjufu washirikiane na mengine m- m- wa makabira kwa sababu hii kongo ni yetu hakuna mtu mwenyewe utabeba mwengine fasi yingine na tena hakuna kabila yenye tamaliza ingine hmm. basi na kwa kumaliza hatujui ujumbe ambao unatolea kwa wale baadhi ya wasikilizaji wa redio hii ambao wanakuwa wakusikiliza saa kama na hizi ambao labda wanakuwa wanadhani eneo za bibukubuku si ni vigumu kufika labda wanaokufata mjini bukavu wanaokufata katika wilaya zingine kando kando na wilaya ya fizi bo tunaweza kuwapasha mabari ya kusema kama watembelee huku waone eneo hiyi nao wajue kama hii eneo banaisha sikilizana kila kabila yote huku awe wafurero awe wavembe vanyamurenge vanyindu wote tunaishachangana tunasema kama radio muungano tushirikiane au tutembeleane tu na hiyo makabila yingine yenye hatuyatembeleana papa jambo baba jambo sana uh, jounalist unaweza kujitambulisha kwenye mikrofoni ya redio maendeleo mimi naleta kwa jina la ruhimza sewasazaizake bwana bwanaisa tumeshiriki na kufurahi kwenye michezo ya mpira wa miguu na michezo ya kitamaduni ambayo iliweza kuandaliwa hapa kwenye uwanja wa ep bora furaha gani unayo kwa kuona wavijana wa bibukuu wanacheza mpira na wavijana wa baraka kwa kweli nimefurahi sana nimefurahi kuona gisi shirikaf imeendaa hii kitu na kusaidiana na wa na wa wote na nad na ilikuwa hapa wakubwa wote walikuwa hapa vilikuwa vitu vizuri sana kuona maiki pembili natoka baraka inacheza na ingine ya bibokoboko watu wote walikuwa pa pbora watu walifurahi siweze kuambia tunashukuru kwa hii eh, kitu inakuwa kwa umoja wa watu wote kwa nguvu za watu wote wakaji wa baraka na bibokoboko tunashukuru kwa kazi yote wamefanya una hani ya kuwa hii ni njia mojawapo ya kuleta hiyo ushirikiano yi yani kuanda hi kwa kweli hii ni njia wapo ya kuleta amani kwa kuwa mradi huyu waia ulianza barabara tangu mpaka a kwa leo unafanya h kitu ya Babijana, ya kuorganize na ya baraka inacheza yaaaah ya baraka hii nasaidia uya kutosha atu vitu wanaona kuma sosio, media, wanaona vit wanasema mahabari ya ongoongo lakini hivi bao wenyewe wamejionea kama makabila zote ziko huku vokovoko wanyende wafulero wanyamulenge wawembe na wanashirikiana kwa hiyo hivi kuleta hao wavijana hapa na bautorite bote hapa kwa hist ilikuwa mzuri inanay inafurahisha kabisa hmm. yaani kwa leo wale wanaosema ya kuwa kuna uh, shida kwenye njia ya kufika hapa vivokovoko hiyo kwa kweli ni mambo ni habari za uongo ni habari za uongo kabisa ni watu wamoja wenye iko na moyo mbaya wa kusema habari zenye aziko wanaandika vitu kuma watsap ya bongobongo bongo tu wenye wawapende amani lakini makabila yote inaonekana kama inapenda amani na njia ya baraka vokoboko iuko wazi na barabara imetumikiwa watu kabisa wanatembea vizuri ukiuliza wa motari ama watu wenye wanapita njia hiyo barabara hiyo wanaona kama kabisa kuko barabara nzuri hata na wakaji wa bokoboko wanaanza rudia katika vijiji vyao kwenye walikuwa wanatoka wakati ya shida na ujumbe basi kwa wale ambao kuweza kushiriki kwenye michezo hii ya siku ya leo ujumbe wa amani ujumbe wa amani ni kuambia kama kila mtu yoyote atakie mwingine amani na kila kabila yote e, isaidiane na ingine kwa kutafuta amani hata na waraia wote wenye wameshiriki kuonawenye walikuwa hapa katika uh, kuona mradi uh, wa vijana kucheza kwa kohezosusiare hi proje ya ushirika ugafi uh, kweli na waomba waone kama afi na waautorite wa bibokoboko na baraka wanakamata kabisa njia ya kuleta amani na tunashukuru sana kwa wote na tunaomba wote ni waautorite waongeze tena nguvu ni frdc ni raia ya bibokoboko na baraka waongeze nguvu ya kusansibilize batu ili batembeleane tena waendelee kufanya maorganization ya mamachi hatareturu maekipe ya iwokoboko mbili nayo shuku ifanye retrusawa waricheza hale kwomsa wakwecheza baraka siku zijazo mwezi ijayo bwana isaki tunakushukuru aksantealis iwewe tunashukurujambobaba jambo baba jambo jambo journalist unaweza kujitambulisha mimi naweza kjitambulisha mimi naitwa mwalimu tito e, tunafurahi sana kuona gisi mchezo inaendeka tangia michezo ya utamaduni walitembea mzuri waifanya mzuri e, wanyindu walicheza wakacheza mzuri wakatuonyesha utamaduni wao wapembe wakacheza hata wanyamrengi wakacheza na wafurero e, tukafikia ku hatua ya kabumbukaumbu kaenda mzuri wakacheza mzuri e, timu ya kwanza wameingiza wenzaku wanyamurengi wameingizwa tukaona tena timu ya pili nao wakaanza tena nao wakaingiza engine tunafurahi sana kuona gisi hii muradi tunaweza inatuunganisha na wabembe na wafureru na wanyindu sisi huku tuko na amani ya mingi sana na tunafurahi sana kuona wandugu wetu warafiki zetu na mungu awabariki wa kwa kazi yenyewe ewaaa kutufanyizia inid aa wenye walituletea hii muradi mungu awabariki wa nawafanyizie mzuri namna gani uu oh, nadhani kupitia michezo ya mpira wa miguu na ya utamaduni hiyo umoja inaweza kurudi e, le umoja tunaona kuhusu utamaduni na hiyi mchezo ya kabumbu tunapenda ingeendelea kusudi watu waendelee kuwa na umoja amani iwe amani iendeleye ili watu wao wanatembeleana na wanafurahi jumb basi wa amani kwa wengine ambao ambaokweza kushiriki, e, kushiriki kwenye mchezo hii michezo iyaleo tunahitaji wenyewe wenye abakushiriki angeku, kwenye michezo hiyi angekuwa heri nao wafike huku baone gisi bitu viko binaendeka nao wawa wanafurahia tuwe pamoja nao njo vinaweza kutuletea amani katika mwaye plateau na paletini kwetu baraka mji mkubwa wetu wa zone ya fizi tunakushukuru aksanti sana nashukuru journaliste na yeye rafiki na yangu yenyewe anakuaka nasehemu mzuri anatwambia mzuri mungu amubariki jambo ndugu jambo sana naitwa kwa jina la pilote nduwayo e, ni mkaaji wa waivokoboko kwa maandalizi ambayo tuliona hapa ya kabumbu makomunate tofauti vraiment tulishukuru sana hii ni kitendo ya amani na amani ni kitu kizuri sana tunaweza pendekeza hii uhusiano e, hii maneno iendelee kuona makomnate zote zinaungana kwa kusema tutafutishe amani na amani ni kitu kizuri sana sisi wakaaji na mimi ni mmojawapo wa wakaaji wa bogobogo tunashukuru sana kuona hii maandalizi na ilipitika mzuri na sisi tukashukuru sana na pendekezo tunaweza pendekeza hii amani hii maandalizi wale wakuu viongozi ambao waliandaa uh, waongeze waendelee kuandaa hii vikao na sisi pia tushuke tufike baraka uh, tufanye ile ma, maandalizi ya, ya kucheza na maandalizi ya amani tunaweza shukuru sana na tunaendelea kushukuru sana uh, kwa hii maandalizi sana na we unadhani kupitia michezo ya mpira wa miguu ya utamaduni hiyo kwa kweli amani umoja kati ya makabila zote inaweza kurudi hmm. mbo kwa kweli mimi naona kupitia hii michezo kupitia uh, kuonana tu hii ya kuonana tunaongea eh, na niliona eh, kulipitika eh, kitamaduni ntre ya wanyamurenge wabembe wanyindu wa furero ile ndo engine wezaileta amani tena uh, na mchezo unaona mchezo vijana kama wanacheza uh, mchezo wa amani mchezo wa kindugu inawezi katurudishie amani ya kudumu asante sanaana pilotksh asante sana na, na sisi tunawashukuru wa journalisti mungu wabariki sana mimi nashukuru sana kwa jisi tulifika hapa vokovoko tulifika mzuri tukakula tukaanza mchezo kwa amani tunawashukuru sana viongozi wetu wazidi kutuunganisha pamoya tukuwe pamoya kwa umojas ndiyo ndiyojambo mama jambo sananaeza kujitambulisha naitwa Dina. na rusia dinamauia tuambie furaha ganinaashakushirikch furaha yange niko nayo leo mm-hmm. naona vatu wanashirikiana makabila mbalimbali wow. naona saa vile kutakuwa ka afadhali kidogo mm-hmm. amani naendeleawewe na unetokea we eneoganikupatikana mi natokea tujengi ae njio itaonekanaitapatikana una, sababu pale zamani dipui vurugu ifike tulikuwa tukutanani zaidi lakini kuleo tunaanza kutanana kabisa amivogovogo vanalema baraka na vabaraka vanalema ivogovogo naona saa vile amani itakuwa ujumbeataehe ujumbe wangu kwao naona kama vatu vakuwe pamoja na vatafute amani amani ndiyo maendeleo <coughs> sawa amjambo ndugu ni jambo sana bwana journalist mimi kwa majina naitwa machumbe msemboa simeon kwa kazi yangu ya mpira wananitaa surtut marcelo ndo majina yangu tatu Marcelo, kwa na pa, Mi, gani ama gani inayu, kwanza naweza kushukuru sana kwa hii aktivite enyeshasili iliandaa juu sia wakati tulikuwa baraka tulikuwa mabariabari za mingi u mkienda kule ivokovoko amutarudia batawasumbua munjia ya bitu, tofauti mm. Tena, aktivite, bien, vrema, sana na, sana kwa kwa na, vrema, sana tulipokelewa bien nashukuru na na naweza shukuru walitupokea yote waliandaa juu nilifurahia hiyo kitu ndiyo inaweza kuwa sababu sababu pamoja kwa sababu, kama leo hapa salama yani, kahi pamoa habari kunyumba mwingine mwingine na na hapa tu kule hakuna problemi, moa, no, boku, kule ba, ba, ba mungiya, jonea, adina, hakuna mtu no ibokoboko hautarudia banyamlenge nilifika naona nitapeleka na ule mtapatia atasema si ndio vile ile italeta umoja sana yetu yetu problem mwgintaka aka aa aa o mjambo ndugu mjambo sananaeza kuitambulisha kwa majina mimi naitwa kwa jina la beni christoe vuvuza na jina la kabum naitwa mimi naishi katika kijiji mchezo mchezo leo leo tulifurahia sana wa lewe, sana Tuka, sana wa tukacheza tukacheza vizuri vizuri hata na kiii Tuka, sana tukafurahia kwa hiyo tunasema asante kwa iuri a ili pandisha hawa wajweri huku tunasema iendeleshe hivi na mungu awabariki naani e, e, mchakato huu unaweza ukaongeza watu kuishi kuendelea kuishi pamoja tofauti na isi hapo nyuma raimen mchakato huyu utawezi kutuunganisha vizuri sana kwa juu chenye tunajua ikiwezekana retur tutawezifanya kwa juu walipanda tukawakamata vizuri na shii pia tkifanya ritur tutashuka tutacheza tu vizuri na natutapanda alakini enetunaomba mai waua tunategemea tena kama na ama uaekutaanaoo ene wanyamlenge ko aakini s tunaishi vizuri sana na kwa ni mfuleru tunaishi tunaishia vizuri sana e, mi naitwa erie dunia maele kifupi cha sport kubajida abaraka s ah nitasema kwanza kidogo mimi njo kufika huku ya, ma, ya mara kwanza tulikuwa nyumbani mahabari walikuwa tukifika huku natutarudia tena kwetu baraka watatuteka njiani lakini samii nafurahi sana si nachea mpira na namaliza tena mpira nachunga tena nirudi baraka sayi kwanza naona inatuchia ati kanza ndugu zetu wanasikia kulemaa kafurahi sana walitupokea vizuri na fasi pazuri, na pazuri mungu tu bwana nawakaufaaaa wewe ni kiongozi wa kijiji kia kabibukobuko umeanzisha rasmi michezo hii uh, ya if ambayo ina lengo la kuimarisha na kuweka jamii pamoja neno unayo kufatana na michezo hii ni nini neno tunayo kufuatana na michezo hii ni michezo ya kitamaduni kisi tulikuwa tunacheza zamani kisi tulikuwa tunaishi pamoja jama- zamani ndo maana tumefanya hii michezo na michezo ya kabumbu ili watu wote wawe kwawabitee pamoja azanikuwa lengo kwa kweli kupitia michezo itafiki ndiyo itafikia kwa sababu vijana wa kabila zote wamekuisha hapa makabila tofauti wako hapa vibokoboko wanacheza walikula pamoja walikunywa pamoja watu wote wanaanza wanaanzashirikiana nasikia vizuri kwa sababu hata mtu alikuwa asababuataweye alikuanayo kupitia mchezo ya kabumbu frema aa mm-hmm. hmm. ujumbe, uh, ujumbe ambao ninao kwa watu ambao wanaishi fizi, ama baraka bibokoboko ni kuambia watu wote tujiaderee mkutafuta amani amani tusipokuwa na amani kuna mtaalamu alisema tusipopenda kuishi pamoja kama wandugu tutakufaa kama wajinga sisi wote tutafuta amani ili kesho watoto zetu uh, waendelee na masomo tuingie mudevelopema yenye hiko drable na ni kupitia ujumbe huo wake kiongozi wa kijiji cha bibukubuku ndiri mukiza david ndipo tunakuwa tukiweka nukta kwenye kipindi hiki tunaweza siku ya leo tusipopenda kuishi pamoja kama vile wandugu tutakufa kama vile wajinga mupendo msikilizaji sina budi ya kukushukuru wewe ambao uliweza kutukopa sikio mwanzo mpaka tamati ya kipindi hiki tunaweza kipindi hiki tunaweza kinaandaliwa kupitia muradi tunaweza unaotekelezwa na muungano wa shirika svh ijfi ya radio maendeleo na habari rdc yote ni kupitia udhamini wa shirika duniani husika na maendeleo pn niliyo kipindi hiki ni william pascal boji tukutanane tena kwa majiliwa ya mwenyezi mungu ala muziki