d'être avec nous ensemble. Aujourd'hui nous allons commencer notre enseignement d'aujourd'hui. Euh, je pense que le jour où nous avons reçu l'invitation de cette de cette rencontre, il y a deux, donc, donc, deux points qui étaient en ordre du jour sur cette invitation. Donc il y avait euh, donc, euh, le, donc, le, le, le, donc les deux livres, donc Matthieu chapitre 24, verset 14. Il y avait aussi dans les écritures, dans l'acte de chapitre 2, verset 17. Donc c'est deux écritures bien aimées. ndipo mahali ambapo tutakwenda kozongomzia nitamwitaji pastodeis atakwa akitusaidia kwa kusoma katika kiswahili anaweza kutusomea kwanza andiko ya matayo sura akey makui mbili na nne vesi yake ya kumi na nne ili tusikie sote na nitawahomba nyote mnikazie macho yenu na kufungua sikio zenu ili tuone kile ambacho mungu anataka kwetu siku ya leosoma katika jina la, Amen. Amen. Cha matayo, hmm. wa jina la Tena habari njema ya ufalme kaushuhuda wa mataifa yote hapo ndipo ule mwisho utakujawakifaansasiuu anaweza kusomao sera pesh dans e on entie oseie tmoae eio amen soma matendo ya mitume nayo kwa sababu ni andiko mbili tumepewa matendo ya mitume mbili sura yake ya mbili na 1ui na 7aba sura ya pili vesi ya kumi na 7aba7 nitawamwagia watu wote roho yan mm. na wana wenu yeah. na binti zenu watatabiri mm -hmm. na vijana wenu wataona mahono na wazee wenu wataota ndoto ndoton bibia nasema katika Yo, yeah. Vos gens des visions, mm. et vos des amen biblia nasema katika kitabu cha matayo ya kwamba habari njema ya ufalme itahubiriwa katika ulimwengu wote wotealafu mwisho utakuja kwa hiyo kuna mwisho bahada ya mambo yote Donc, euh, après toute na katika matendo ya mitumebiblia inasema yaka inasema ya kwamba zitakua siku za mwisho dans, Donc, euh, dans les temps itakuwa siku za mwisho kumbe kuna siku za mwisho na mwisho wenyewe le, Donc, y a le jour et la fin tuko pamoja wana wa mungu kuna siku za mwisho na mwisho wenyee na siku ya leo tutakwenda kugusia sana kuhusu siku za mwisho atutazungumza sana kuhusu mwisho wenyewe wenyewelakini la tutazungumza juu ya siku za mwishomaana kuna siku za mwisho mwisona suzmwsho hichi kitabu ambacho tulianza kukisoma cha matayo ni kitabu ambacho kiliandikwa na matayo C'est le livre a été écrit par Matthieu lui-même qui était disciple de Jésus. Où il C'est Matthieu. Ali, tu attends là Il était appelé Lévi. Ya, Lévi. Lévi. Ali, tu attends là où? Il était appelé Levi. Na, Ali ko a mfanya kazi enba ya litumiki ya Donc il travaillait sur, donc sur le règne de Romé. Ali ko a mtosa yaani yanmtoza kodi na nyakati zile watoza kodi walichukiwa sana na watu Donc, uh, ces temps -là, les, les gens -là. maana walikuwa wanadhurumu watu sasa watu waliwachukia sana watoza lakini alipata neema ya kuitwa na kristo kuwa mwanafunzi wake na kitabu hichi cha matayo kinagawanyika kwa sehemu kubwa tatukinagawanyika kwa sehemu kubwa tatukwa hiyo unaposoma kitabu cha matayo ukipenda kukisikia vizuri si lazima ujue kwanza jinsi kinavyogawanyika maana watu wengi wanakuwa na ugumu wa kuisikia biblia kwa sababu hawajui namna gani vile vitabu vilivyo wanachukua mambo ya uku wanayaweka uku na hizo sehemu tatu za kitabu cha matayo sehemu ya kwanza le premier, la inasema juu ya yesu kristo mwana wa daudi aliyezaliwa mfalme wa yuda parle de de de euh, le fils de david aliye aliyekataliwa pia na wa israheli kwa hiyo ukisoma sehemu ya kwanza a kitabu cha matayo na hiyo sehemu ya kwanza ni sura ya kwanza vesi ya kwanza Donc le premier chapitre et le premier verset. Donc, Donc jusqu'au verset, au chapitre 25, verset, verset 46. Verset 46. Si tu lis à cet endroit, c'est le, la première partie du livre de Matthieu. nutasikia juu ya mambo hayo na, na sehemu ya pili sehemu ya pili inasema juu ya zabihu na ufufuko wa yesu kristo zabihu na ufufuko zabihu sijui mukifaransa wafaransa wenye kua hapa zabihu na ufufuko wa yesu kristo mwana wa abrahamu na hiyo ni kama ukianza tu sura yake ya na 26 vesi ya kwanza mpaka sura ya na 28 vesi ya mnane ndiyo unasikia maneno hayo ambayo yanasemea juu ya zabiru na ufufuko Sacritice. na sehemu ya tatu na ndio sehemu ya mwisho kwa kitabu hichi inasema juu ya kazi ya bwana kwa watu wake nyuma ya ufufuko wake Donc, de Jésus sur son après sa na hiyo iko katika sura yake ya makui 2 8 mstari wake wa kenda hadi mstari wa makumi m2li9 apo unamaliza kitabu chote cha matayo que na unasikia yani wakati unaposoma mahali unajua mahali hapa kwote kunasemea ninihivyo ndivyojinsi kilivyo hivyo ndivyo jinsi kilivyo kwa hiyo auwezi kuweza kusikia kitabu cha biblia kama ukuweza kuanza kujua kinagawanyika namna gani na sasa tunasema ya kwamba tutazungumza sana juu ya siku za mwisho ambazo tulizisoma katika kitabu cha matendo ya mitume lakini sitasema juu ya mgawanyiko wa kitabu cha matendo ya mitumemaana tusichukue muda mdanilipenda niseme juu ya kitabu cha matayo kwa sababu tutakizungumza sana lakini unaweza kukielewa mwenyewe Va le lire toi-même. Siku Zamwisha. Le donc, dernier jour. Neno Siku. Le nom jour. Le nom nini. Alors, qu'est-ce que ça signifie Siku. Jour. N'imda wa djiho na subui. Donc C'est l'intervalle du temps entre le, donc la matinée et euh, entre l'aurore okay. et, et le soir. N'imda wa djiho na subui. hiyo ndio inaitwa siku kama jinsi biblia inasema katika kitabu cha mwanzo katika sura yake ya kwanza vesi yake ya tatu hadi vesi ya tano biblia inasema ikawa magharibi ikawa asubuhi ikawa magharibi ikawa asubuhi Un, un, un soir et un matin. Le premier jour. Donc, euh, le soir et le matin fait un jour. Amen. C'est ce qui signifie jour. et Quand la Bible nous parle de dernier jour. Donc, c'est à qu'il y en a beaucoup, mais ce n'est pas un. a sio siku moja ni siku nyingi na siku za mwisho si lazima le, le, tujue zilianza wakati gani maana tunasemasema tu siku za mwisho siku za mwisholakini labda atujue ni wakati gani siku za mwisho zilianza si ni vizuri tujue wana wa mungutusio tunasema siku za mwisho atujui zilianza lini N'ont pas seulement l'habitude de dire les derniers jours et ne connaissant pas le v- jour où ça a Donc c'est mieux, c'est mieux de comprendre quand est-ce que le jour, jours dernier jour a commencé. Les derniers jours. dernier jour, a commencé, si a commencé donc, le temps de Jean-Baptiste. tangu wakati wa yohana mbatizajie au tangu wakati wa yesu alipokuja duniani mara ya kwanza kwa sababu wakati yesu alipokuja mara ya kwanza ndo wakati wa yohana mbatizaji pia Donc, euh, au moment où Jésus-Christ est venu pour la première fois, c'est le temps aussi de Jean-Baptiste. Vous Donc, vous savez qu'au moment où Elisabeth avait conçu de, de, de Jean-Baptiste, Marie a conçu aussi de Jésus. kwa hiyo wako wako katika wakati mmoja na kwa sababu siku za mwisho zilianza tangu wakati wa yohana mbatizaji ndo maana yohana alikuja na injili ya toba akaanza kuambia watu ya kwamba tubuni maana ufalme wa mbingu unakaribia wayahudi walikuwa wanatawaliwa na waisraeli na, wa, na na warumi euh, les, les juifs sous le règne de kwa hiyo walihitaji pia ufalme ambao utafanya mabadiliko kwa ule ufalme dune va dans, le changement yohana alipokuja akaanza kuwaubiri juu ya ufalme wa mbingu ya kwamba umekaribia On Donc vous allez comprendre. Il dit ceci. Donc, euh, donc à ce moment la cognée était sous ili mti upate kukatwa na utupwe katika moto maana yohana alianza kuona ya kwamba sasa hivi kwa sababu inakuwa siku za mwisho sasa miti yote isiyozaa matunda mema itafanya nini itatupwa e katika moto ya kwamba de sasa mti unataka kukatwa tusomee kwanza kitabu cha matayo mtakatifumatieu um, sura yake ya tatu vesi ya kwanzaubarikiwe yohana akasema tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia soma katika kifaransa kifaransaaeamen soma vesi ya saba vesi ya saba hiyo sura ya tatu vesi ya saba Nasoma, Nasoma, mpaka su- vesi ya nane? we naneaasbadet at hata alipoona wengi miongoni mwa mafarisayo mafarisayona mm. masadukayo wakiujia ubatizo wake mm. aliwaambia enyi wazawanyok ni nani alie aliye waonyaini mm. Il n'y a pas ça en tombe. Amen. Les en français. Matthieu 3, 7 à 8. Mais voyant venir à son baptême beaucoup de pharisiens et de sadicéens, il leur dit, race de vipères, qui vous a appris à fuir la colère à venir Produisez donc du fruit digne de la repentance. Amen. Amen. Amen. Amen. matayo eh, yoanna mbatizaji kwa sababu zinakuwa siku za mwisho akahubiri injili ya toba il par- il ili watu watubu zambi zao maana ufalme wa mungu unakaribia walipokuja mafarisayo ili wabatizwe naye akawambia ni nani aliyewambia nini kukimbia asira ya bwana inayokuja kwa sababu zinakuwa siku za mwisho temps, na shoka limeisha oui. wekwa chini ya mti sasa wale wote wasiozaa matunda ya pasayo toba watabidi kukatwa watakatwa na kutupwa katika moto maana dio itakuwa mwisho wakati ambapo mti sasa unatupwa katika moto kama biblia inasema mtiaisemi ule mti wa wahembe ambao unaupanda lakini nazungumza juu ya mwanadamu yesu akajita yeye ni mzabibu wa kweli Donc, je, je, je, le, le, le, le, mzabibu wa kweli il, il goja nichukue neno lenye kuwa rahisi sana yesu akasema awo watendeao mti mbichi namna hii itakuwaje kwa miti mikavu itakuwaje kwa miti mikavu kwa hiyo yesu alijita yeye ni mti mbichi sasa miti mikavu itakuaje kwao naturumie sana kwa hiyo yeyote asiyozaa matunda ya pasa yotoba ndiye mti mkavu ambao utakatwa na kutupwa katika moto wa milele katika ule mwisho unaokuja katika ule mwisho unaokuja kwa hiyo inatubidi kila mmoja wetu wetuua anafikiri ni mangapi anayoyafanya mbele za na kutubu zambi zake maana tuko katika siku za mwisho tuko katika siku za mwisho bwana hatusaidie sanana atusaidie sana maneno haya ambayo yanaandikwa hapo katika kitabu cha matendo matendo ya mitumeila ambayo tunasema biblia nasema ya kwamba zitakuwa siku za mwisho mungu atamwaga roho wake juu ya wana wenu atamwaga roho yake juu ya watu wote ayo maneno mahali hapo ni petro ambaye lakini petro Alianukou Então, ele a pris ça de de Joël, bien Se tu lê a que si tu, si tu do, alafu kuna mistari mingine inaanzia katikati ndipo inaenda mwisho ile Il mistari yote yenye inakua inaanzia katikati alafu inafika mwisho ni manukuu ni kama vile unaona hapa kwenye biblia yangu kuna mistari inakuja huku alafu ingine inaanzia hapa inakuja hivi kwa hiyo unafaa kujua hayo ni manukuu Donc, tu dois comprendre que les a les a, écrits, les a pris quelque part. Donc, je voudrais aider comme ça parce que quand nous lisons la Bible, quand nous comprendre la Bible. Euh, donc, c'est la citation de donc, il a pris cette citation de, du prophète Joël. kama ukisoma katika yoeli sura yake ya pili vesi yake ya makumi mbili na munane hadi mstari wake wa makumi wa wa tatu na mbili utasikia yoeli anasema maneno hayo sasa wakati ambao wanafunzi walikuwa katika chumba cha juualiposhuka roh mtakatifu watu wakaanza kuziaki ya kwamba labda watu wamelewailibidi petro asimame pamoja wana na wanafunzi na kuanza kusema ya kwamba watu hawa walewi oui. bon. ndipo sasa akanukuu yale maneno yaliyosemwa na yoeli Et katika unabii ya kwamba neno hilo sasa lilolisema yoeli ndipo linatimia itakuwa siku za mwisho wana wenu na binti zenu watatabiri vijana wenu wataona maono Bonjour, saur, na wazee wenu wataota ndoto ni kwa sababu siku za mwisho zimeanza tangu wakati wa An sasa wakati wa pentecost ambao roh mtakatifu alishuka ilikuwa imeshakuwa il katika nyakati hizo akanukua akasema kwamba imetimia jina la bwana libarikiwe kama zisingekuwa siku za mwisho zimeanza etro asinge lisema ya kwamba neno lile limetimiatuko pamoja wana wa mungu hiyo ndio biblia hiyo ndio biblia bana hatusaidia sana kuna wakati kama niko ninazungumza maneno ya mungu nasikiaga maneno yanakuja kwa wingi lakini muda uruhusu bwana hatusaidie sana asante sana basi ni hivyo jinsi ilivyokuwa na kwa sababu siku za mwisho zilianza tangu wakati huo huowa yohana mbatizaji ndipo maana pia yohana mwanafunzi wa yesu alikwenda kupewa maono au kufunuliwa mambo ya kuandika katika kitabu cha ufunuro kama zisingekuwa siku za mwisho zimeanza yohana asingelifunuliwa yale mambo yule yohana wa kitabu cha ufunuo ufunuoalikuwa kwanza mwanafunzi wa yohana mbatizaji na wakati yohana alifungwa katika gereza arrêté et Donc, Les deux disciples que Jean le baptiste avait envoyés pour dire, est-ce que c'est lui le Messie et devons attendre un autre Donc euh, Jean, les disciples de Jésus était parmi eux. Donc, avant que Jean, donc après, que, après la mort de Jean-Baptiste, donc, c'est Jean donc Jean était devenu disciple de Jésus. C'est celui qui a reçu la révélation qu'on a écrite dans l'Apocalypse. Donc, le premier qui a reçu la révélation, c'était Daniel. C'était le prophète Daniel. Quand tu lis dans la Bible, donc euh, le, le, le chapitre le chapitre 20, 12 le chapitre 12 verset 4 Il y a Le livre de Daniel. vous Daniel entendre en train de dire Daniel ceci. donc il scelle écritures et, et, et attend quand ça va s'accomplir. sijui tusome ili watu wasikie vizuri mm. danieli sura 1 n 2 na vesi ya nn tuko tunazungumza juu ya siku za mwisho lazima tujue zilianza wakati gani kanio amen wengi wataenda mbio mm. huko na huko mm. na maarifa yataongezeka mm. ndipo mimi daniel hacha ishi hapo ruka vesi ya nn yakenda nayonasoma vesi ya tisa mm. tu akasema Desi enenda zako mm. daniel mm. maneno haya mm. yamefungwa mm. Amen. Lisez en français. Daniel 12, verset 4. J'ai mis au nom de Jésus. Amen. Toi, Daniel, tiens secrète ces paroles mm. et celle les livres jusqu'au temps de la fin. Plaisir mm. alors les liront mm. et la connaissance augmentera. Amen. Et, puis, et puis, verset, verset 9. 9. Mm. ya kwamba maneno haya yamefungwa mpaka wakati wa mwisho kwa hiyo alipofunuliwa danieli kwa sababu zilikuwa hazijakuwa siku za mwisho aliambiwa yafungwe lakini sasa yohana kwa sababu amekuwa sasa katika nyakati za mwisho aliambiwa ya kwamba yeye asifunge tena maneno ya unabii wa kitabu hicho so na ndo maana kitabu hicho kiliitwa kitabu cha ufunuo ufunuosoma sur2 b ya kitabu cha ufunuo ufunuovesi yake yak eaiba mstari wake wa kumi tunasoma akaniambia usiatie muhuri maneno haya nabii ranaisamen mm. kwa, kwa sababu danieli alikuwa ajakuwa katika siku za mwisho aliambiwa afunge na tie muurisasa sa, sa, kwa sababu zinakuwa siku za mwisho yoana akaambiwa ya kwamba asifunge tena maneno ya kitabu hicho ya unavi wa kitabu hichokwa sababu mwisho wenyewe sasa unakaribia hi tuko katika siku za mwisho kwa hiyo tangu wakati hule mpaka leo mpaka oui. nyakati hizi que, ni katika siku za mwisho tuko katika ki, katika sehemu ya pili ya kitabu haunusifundishi juu ya kitabu cha ufunuo lakini tangu wakati hule mpaka izi nyakati zote tuko nazo tuko katika siku za mwisho ambayo ni muda wa kanisa ambao ni kanisa donc, kwa hiyo nyakati hizo ndizo ambazo siku za mwisho zilianza ndizo siku za mwisho zilianzasomahebrania eh? yeah. mm. sura yake ya kwanza vesi ya pili tuko pamoja kwa kusikia lakini sura ya kwanza kwanzavesi ya pili mm. mm. amen ubarikiwe Mm. Amen. Mm. Amen. Amen. Les enfants français. Amen. Amen. Mm. Dieu, dans ces derniers temps, mm. nous a parlé par les filles, mm. Ah. amen ya kwamba sasa kwa siku hizi za mwisho mungu anasema nasi katika mwana na ndoo mana tunasema ya kwamba tangu nyakati za yohana mbatizajindizo nyakati za yesu de, de, de, donc, siku za mwisho zilianzana ndo mana mungu ilibidi a mtume mwanaye pekee yesu kristo ili aseme na wanadamu katika mwana nanyi angiweza kumwona mungu kwa macho ya mwili afk lakini ilibidi mungu avae mwili ili aonane na wanadamu ili aseme na wanadamu hatuzungumzi juu ya mungu kuvaa mwili pas de dieu ni somo lingine ndefu ambalo kama ikiwezekana siku nyingine tutakuja kufanya semina kwa ajili ya hiyo si possible kwa hiyo huo ndio mwanzo wa siku za mwisho huu ndio mwanzo wa siku za mwisho na sasa biblia anasema ya kwamba atamwaga roho wake juu ya watu wote juu ya watu wote wenye mwili Corps, Donc, euh, de de hein, man, manne, kwa hiyo mahali hapo katika andiko hilo la matendo ya mitume tutakwenda kugusia sana zaidi yakatika mambo manne ambayo yameandikwa pale mambo manne ambayo yanaandikwa pale katika sura ile na vesi hile jambo la kwanza ni kumwagwa kwa roh mtakatifu juu ya watu wote katika siku za mwisho kumwagwa kwa roho mtakatifu juu ya watu wote tunajua nini maana ya kumwagwakumwag ni, ni kama vile unachukua maji unamwaga hivi hiviau mafuta unamwaga Même de l'huile, il verse l'huile. Donc il fallait que le Saint-Esprit soit, donc, soit donc, rependu sur tout, tout, tout, tout homme qui a la chair ici. Parce que le Saint-Esprit était l'image de l'huile et de l'eau. na mafuta na maji ndivyo vilikuwa vikimwagwa basi ikabidi mungu atumie neno ya kwamba atamwaga roho wakeatamwaga roho wake watu hawo wanawambiwa watu wote wenye mwili ambao watamwagwa roho mtakatifu atamwagiwa roho mtakatifu Tous ces gens qui ont, qui ont, donc, ceux qui ont dit qu'on va répandre le Saint-Esprit, c'est sûrement ceux qui ont accepté Jésus-Christ comme Seigneur et sauveur de leur vie et se repentir. Accepté, bila kutubu zambi zako utakuwa ujafanya kitu chochote na uwezi kupokea nguvu za roho mtakatifu kama ukumwamini yesu na kutubu zambi zako roho mtakatifu awezi kumwagwa juu yakolakini ana mwagwa juu ya watu wanaomwamini yesu kuwa bwana mokozi wao na kutubu zambi si zako jina la bwana asante ouais. sana ouais. soma matendo ya mitume sura yake ya pili vesi yake ya 38an8sra 38. yeah. yeah. ya pili 8 Bate on Léo Lazam mm, Bizem. Mm. N'a-n'impoké qui parwacharom tatatifu. Amen. Amen. J'ai dit au nom mm. de Jésus. Pierre leur dit, répentez-vous et que chacun de vous soit baptisé au nom de Jésus-Christ pour le pardon de vos péchés. Et vous recevrez les dons du Saint-Esprit. Amen. Yakwamba Toubouni. Répentez-vous. mkabatizwe alafu sasa baada ya hayo mtakwenda kupokea nini nguvu za roho mtakaifu kwa hiyo mtu asiye tubu awezi kupokea roho mtakatifu ni kwa wale waliotubu walioamini na kubatizwa na kutubu ndio watapokea roho mtakatifu mtu anaweza kusema ya kwamba mbona kuna mtu katika biblia ambaye kabla ajabatizwa lakini biblia inashuhudia kwamba alikuwa na roho mtakatifu kwa ninyi alikuwa na roho mtakatifu ni kwa sababu alimwamini yesu kwanza akasikia injili ya mitume akamwamini yesu alafu akatubu zambi zake alafu akapokea roho mtakatifu reçu... kwa hiyo bila toba roho mtakatifu awezi kumwagwa juu yako inabidi kwanza kutubu maovu yako Donc, tu te chunguza ni mangapi ambayo umeyatenda yaliyo kinyume cha mapenzi ya mungu oui. tuko katika siku za mwisho kuna injili nyingi ambazo zinakuja ya ambazo ni mafundisho ya mashetani na mapokeo ya wanadamu yanayofanya mambo mengi kwa ajili ya kupoteza kanisa la bwana biblia inasema ya kwamba watu kama o wanawafungia watu njia ili wasiingie katika ufalme wa mbingo Donc, donc, donc, gens le na wale wanaotaka kuingia katika ufalme watu hawa hawapendi hao watu waingie kuliko ranger. kutangaza injili ya toba ah, donc, les, la, na la kutangaza preuve. yesu kristo kuwa bwana na mokoziwanakuwa wanatangaza mafuta wanatangaza maji wanatangaza sabuni Wana tangaza tudo? Wana tu mai nisha? Wato caniujes a tudo? Bíblia eu sei melhor. Bíblia eu sei melhor. Jesus na labra na libarikiu. Aí o nome a por que o é o wana dam? Nome a por que hatuna haja ya mafuta mengine tena ya kumimiwa hivi wakati tumeshamwimiwa roho mtakatifu ndani yetu tunaye roho mtakatifundiye mafuta yetu takwambia jambo moja mafuta ya mzeituni yakimwangiwa juu yako yatakufundisha kitu yeah. na biblia inasema mafuta yale muliopakwa ndio yatakayowafundisha okay. Je vais dire une chose, L'huile, l'huile on sur temps, ça va t'enseigner quelque chose. Non, mais c'est l'onction que vous avez reçu, qui vous, vous, vous enseigne. Euh, parce que le Saint Esprit est enseignant que nous suivons, c'est lui qui nous enseigne. Nous n'avons pas besoin de lui. Nous n'avons pas besoin de l'eau. tukimpokea yesu kua bwana na mokazi wetu yeah. tunayo maji ya uzima ndani yetu yanaobubujika biblia inasema na mito ya uzima itabubujika ndani yenu <coughs> haleluya hatuna haja ya vitu hivyo tena na hatuna haja ya chumvi maana biblia inasema ya kwamba nyinyi ni chumvi ya dunia kwa hiyo hatuna haja ya chumvi tena <coughs> Mambo mengi agano la calé. O povo kivuli chamambo yana yokuja. O homem KATIKA agano a Ma ana kivuli ki ele sa sa que mecha camilika wazi. Porque esse homem já foi roubado. Bada KUPASUKA kujia jo 食べ