sambaza ukweli hii ni kampeni maalum kutoka africa chek ili kukuwezesha kukabiliana na habari bandia nadharia za upotoshaji taarifa feki na uvumi mitandaoni afya yetu ni muhimu sana na ndio sababu kila mara tuko tayari kusikiliza ushauri wowote wa kiafya hasa ule unaopeanwa bure ushauri unaodai kuwa kuongeza vipande vya limau au ndimu kwenye maji ya kunywa usafisha maini hauna msingi pia kuna wale wanaodai kuwa kunywa maji asubuhi baada ya kuamka huamsha viungo vya ndani ya mwili huu pia ni uzushi na mwisho usiwasikilize wale wanaosema kuwa lazima ule kulingana na aina yako ya damu huu ni ushauri zushi, wa kizushi unaosambazwa mitandaoni iwapo ushauri wa kiafya ni rahisi kufuata basi hupata umaarufu lakini sio ushauri wote unaaminika Nyingi ya jumbe hizo huwa ni uongo mtupu hivyo huwapotezea watu muda pesa na mara nyingine hudhuru afya yao tovuti za kiafya zinazoaminika hushauri dhidi ya kuamini na kufuata ushauri bandia unaosambazwa kupitia mitandao ya kijamii ini huwa ni uongo mfano huwezi kusafisha viungo vyako vya mwili kutumia maji ya limau mwili wako una kama majiyalimauwiliwako unavun i nasafisha mwili na kuondoa uchafu kupitia mkojo kinyesi na jasho kwa hivyo siyo sahihi kuwa aina fulani ya tunda huweza kuondoa uchafu huo mwilini vilevile vile, madai kuwa kunywa maji baada ya kuamka kuamsha viungo vyako vya mwili siyo kweli viungo vyako wakati wote hufanya kazi kwa hivyo hakuna haja ya kuviamsha tunapaswa kunywa maji mara kwa mara kwa sababu husaidia kuinua afya yetu kijumla maji husaidia usambazaji wa oksijeni na virutubisho kwenye seli katika miili yetu mbali na kuwa baadhi ya madai haya siyo kweli mengine hayajafanyiwa majaribio kwa hivyo hatuwezi kudai kuwa ni kweli tunafaa kuepuka kuwashauri watu kufuata ushauri ambao haujafanyiwa utafiti hakuna ushahidi kuwa kuna uhusiano kati ya aina ya damu na viungo vya kusafirisha chakula mwilini na aina yako ya damu haitasaidia kupunguza uzito madaktari na wataalamu katika masuala hayo wanakiri kuwa madai hayo hayajafanyiwa utafiti wa kutosha kwa kifupi unapopokea habari za kiafya kwenye simu yako na unahisi ni kama ni muhimu usambazi ujumbe huo ni muhimu kwanza kujiuliza maswali haya kwanza je ushauri huu wa kiafya unatoka kwenye tovuti ya kuaminika ama shirika la afya pili je madai haya yamefanyiwa utafiti wa ya kutosha na wataalamu wa kiafya hatupaswi kuwa na tabia ya kusambaza chochote tunachokipata mitandaoni hasa tiba na ushauri wa vyakula vinavyotibu magonjwa fulani fulani badala yake tunafaa kujitahidi kuishi maisha yenye afya kulalishe bora na kunywa maji mara kwa mara wakati mwingine unapotumiwa ujumbe unaokushauri kunywa maji kabla ya kuoga ili kuzuia shinikizo la damu ama kunywa maji kabla ya kuingia kitandani kusaidia kuzuia kiharusi na mshtuko wa moyo utafikiria mara zaidi ya moja kabla ya kuruka kwenye gari moshi la habari bandia junge nasi kila wiki tukudokezee habari halisi kuhusu tiba chanjo na mengine mengi unayotilia shaka hasa katika msimu huu wa virusi vya korona hii ni kampeni maalum kutoka africachek ili kukuwezesha kukabiliana na habari bandia za na dharia za upotoshaji taarifa feki na uvumi mitandaoni