ukweli hii ni kampeni maalum kutoka africachek inayokuwezesha kukabiliana na habari bandia na tharia za upotoshaji taarifa feki na uvumi mitandaoni ikiwa unasikiliza makala haya kupitia simu yako ya mkono basi huenda simu yako hutumia mtandao kupitia teknolojia ya 3g4g au5g katika miezi michache iliyopita labda umesikia jumbe au umesoma ripoti zinazohusisha 5g na virusi vya korona au ugonjwa wa covid-19 swali letu leo ni je habari hizo zina ukweli wowote au kwa kifupi5g ni hatari la wacha tufafanue zaidi5g ni kizazi cha tano cha teknolojia ya mitandao ya rununu inasimamia generation ambalo kwa kiswahili la maanisha kizazi kuna vizazi vingine kabla yake kama g na 4G. kila kizazi ni bora kuliko kile kilichotangulia kumaanisha5g ni kasi kuliko mojawapo wa faida yake ikiwa ni kuruhusu wale wanaoitumia kupakia na kupakua habari picha na video mitandaoni kwa haraka zaidi jumbe zinazopendekeza kuwa5g husababisha na kueneza9 covid kizushi kwa sababu mbalimbali kwanza 5g ni teknolojia mpya ambayo nchi nyingi za kiafrika bado hazijaanza kuitumia kwa mfano maafisa nchini nigeria wamethibitisha kuwa 5g haijawekwa nchini lakini wanapambana na janga la virusi vya korona pamoja na bara lote pili shirika la afya duniani who wanasayansi na wataalamu wengine wengi waliofanya utafiti kuhusu chanzo cha virusi vya korona wameeleza kuwa hakuna uhusiano kati ya5g na covid19 virusi hivi haviwezi kusafiri kwenye mawimbi ya redio au mitandao ya rununu rununutatu mitandao ya simu za rununu huzingatia sheria na masharti ya kila taifa ili kuwakinga wananchi dhidi ya hatari zote zinazotokana na wimbi redio au radio frequency ukipenda hivyo ukipokea ujumbe kama huu usiusambaze ovyoovyo kwa marafiki na familia yako fikiria na ukumbuke kuwa virusi vya korona havienii au kusafirishwa kupitia mawimbi ya redio au mitandao ya rundunu kwa njia hii utaujua ukweli na hutapotoshwa virusi vya korona huenezwa kupitia matone ya kupumua wakati mtu aliyeambukizwa anakohoa anapiga chafya au anaongea watu wanaweza pia kuambukizwa iwapo watagusa eneo lililochafuliwa na virusi vya korona kisha kugusa macho mdomo au pua kwa hivyo fata ushauri mzuri kwa vile kunawa mikono na kuepuka kukaribiana na watu wakati uko hadharani pia vaa barakoa yako nakumbuka kumbuka 5g haiwezi kueneza au kusababisha virusi vya korona jiunge nasi kila wiki tukudokezea habari halisi kuhusu tiba chanjo na mengine mengi unayotilia shaka hasa katika msimu huu wa virusi vya korona hii ni kampeni maalum kutoka africa chek ili kukuwezesha kukabiliana na habari bandia nadharia za upotoshaji taarifa feki na uvumi mitandaoni